Announcement

Collapse
No announcement yet.

QX9770 กับ Q9450 แนะนำอันไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าพูดถึง Qurd Core ก็เปรียบเสมือน

QX9770 => ใช้กะละมังกินข้าว
    Q9450 => ใช้ถาดกินข้าว
    Q6600 => ใช้จานใบใหญ่กินข้าว
    All Dual Core => ใช้จานปกติกินอิ่มนอนหลับสบายงุงิ

ทำอะไรใหญ่เกินตัว เกินความจำเป็น

Comment

Originally posted by sunserus View Post
      ถ้าเงินเหลือก็ QX9770

แต่ถ้ายังแบมือขอเงินบุพการีล่ะก็อย่าเลย
      เห็นด้วยครับ

Comment

เงินเหลืออย่างไรก็ไม่คุ้มค่าที่จะเล่นรุ่น QX ประสิทธิภาพที่ได้น้อยกว่าความต่างราคามากเกินไป เกินไปมากด้วย

อีก 400 MHz มา O.C ดีกว่า เอาตังส์ไปทุ้มกับการ์ดจอที่ปลายเดือนนี้น่าจะเห็นรุ่นแรงรุ่นใหม่

Comment

ถ้าแค่นี้ยังเลือกไม่ได้ ผมว่าคุณคงไม่มีความรู้พอที่จะใช้ QX9770 หรอกครับ เอาเงินที่จะซื้อ CPU ตัวนี้ไปซื้อ Q9450 แล้วถอยพวก X2 ทั้งหลายมา 2 ตัวต่อ SLI หรอก Crossfire แรงกว่าใช้ CPU ตัว QX9770 กับการ์ดจอธรรมดาๆอีกครับ

Comment

เอาไปทำไรคับนั้น

แค่ e6xx e8xx ก็เกินพอละครับ

สมัยนี้ต้องหัดฉลาดใช้เงิน

Comment

E2200 ดีกว่า แรงกว่า อิอิ

Comment

ซื้อเลยครับ QX9770 แรงมากครับ

Comment

Originally posted by Deenkung View Post
                  ถ้าพูดถึง Qurd Core ก็เปรียบเสมือน

QX9770 => ใช้กะละมังกินข้าว
                  Q9450 => ใช้ถาดกินข้าว
                  Q6600 => ใช้จานใบใหญ่กินข้าว
                  All Dual Core => ใช้จานปกติกินอิ่มนอนหลับสบายงุงิ

ทำอะไรใหญ่เกินตัว เกินความจำเป็น
                  เปรียบเทียบซะเห็นภาพเลยแหมะ

Comment

E4500 ก็เกินพอแล้วนะเนี่ย ว่าจะเปลี่ยน จะเปลี่ยน
                    ไม่แระ E4500 นี่ก็รู้สึกใช้ไม่คุ้มแล้วครับครับ

Comment

Originally posted by 101st View Post
                      Core2 Extreme Processor QX9770
                      Core2 Quad Q9450
                      แนะนำอันไหนครับ
                      มีงบเท่าไหร่ครับทั้งชุด

Comment

ซื้อ Q9450 ได้เกือบ 5 ตัว
                        ซื้อ QX9770 ได้ตัวเดียว

ในวงเงินเท่าๆกันครับ ...

เป็นผมยังไงก็ QX9770 แรงกว่ากันเยอะครับ
                        ตัวคูณไม่จำกัด ... บัส เริ่ม 1600
                        โอ้ย เยอะแยะครับ

ตอน OC ไม่ต้องพูดถึงเลยครับ Qx9770 ทิ้งไกลเป็นทุ่งแน่นอน
                        Last edited by KiDMaioRKz; 28 Jun 2008, 15:40:30.
                        GLORIOUS PC MASTER RACE
                        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เจอคำถามแบบนี้ เล่นเอาเหวอเลยครับ

เหมือนถามว่า BMW 530 กับ Honda Accord 3.0 ltr ... ตัวไหนน่าเล่นกว่า

ตามที่หลายๆ ท่านว่า Q6600 คือ คำตอบที่ดีที่สุด ณ วันนี้ และในอนาคตอันใกล้ ... ผมขายไปยังเสียดายอยู่เลย โคดคุ้ม ประสิทธิภาพ ต่อ ราคา ณ วันนี้ ไม่ต้องคิดมาแล้วครับ

sigpic

Comment

ดันนน

Comment

ไม่อยากแนะนำเลย แค่ราคาก็ต่างเยอะแล้วอะคับ

Qx9770 5หมื่นขึ้น
                              Q9450 1หมื่น

Qx บอกอยู่แล้วมันExtremeจิงๆคับ แรง เล่นผลคุณมันไปเลย แต่ต้องใจเยน เพราะมันร้อนใช้ได้เลย
                              Q9450 ก็okนะคับ แต่ Qx9770 แรงกว่าเยอะ

ผมเล่น QX6700 ยังเล่นผลคุน เปน x12 @3200 เลย แรงสะใจ(สมัยนั้น ราคาสุดๆเหมือนกัน)

Comment

เห็นด้วยครับ ถ้าแบบมือของตังค์อยู่ก็อย่าเลยครับ กับภาวะเศรษฐกิจแบบนี้ เพราะยังไงเวลาผ่านไป ไอของพวกนี้ ราคาก็เหลือไม่กี่พันแล้ว ตามวัฎจักรของเทคโนโลยีครับ
                                อารมณ์เหมือน ราคาแพงกว่าตั้ง3เท่า แต่มันก็ไม่ได้แรงกว่าหรือเห็นผลชัดว่า มันแรงกว่า 3เท่าจริงๆ อย่างมากก็ 1.5-2

Comment

Working...
                                X