Announcement

Collapse
No announcement yet.

รู้สึกอายแต่อยากได้จัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รู้สึกอายแต่อยากได้จัง

ประเด็นมีอยู่ว่า

วันนี้ผมไปเดินงานคอมมาร์ท แล้วเห็นจอ LCD 22 Wide นิ้วราคาน่าสนดีอ่ะครับ ก็เลยอยากได้ไว้ใช้ทำงาน ปกติไม่ใช่คนเล่นเกมส์ครับ(จอที่บ้านยังเป็น CRT อยู่เลย แล้วมันไม่ค่อยดีแล้วสีเพี้ยน เส้นเต็มไปหมด กลัวเสียสายตา ยิ่งน้องสาวนั่งอยู่หน้าคอมตลอดเลยกลัวแกเสียสายตาอ่ะ)

แต่คอมที่บ้านเนี่ย มันเป็น Cel 2.4 478 กับการ์ดจอ Spark FX 5500 256MB

แล้วผมยังจะควรอยากได้มันอยู่มั้ยครับ(ใจจริงอยากได้นะ แต่กลัวซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้อ่ะครับ) T_T

รบกวนพี่ๆ ช่วยแก้ข้อข้องใจให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

จอเก่ามันไม่ดี ก็ซื้อมันสิท่าน อย่างน้อย ถ้าได้อัพคอมใหม่ จอนี้ก้ยังใช้ได้อยู่
    ผมก็ใช้ cerelon 2.4 s.478 เหมือนกัน ยังอยากได้เลย

Comment

เหลือเฟือครับ ใช้ได้ไม่มีปัญหา

Comment

เห็นว่า Resolution มัน 1650x1050 อ่ะครับ จะสามารถใช้ได้ตาม Resolution ของมันรึเปล่าอ่ะครับ

Comment

ใช้งานปกติได้นะครับ แต่เวลาเล่นเกมส์จะมีปัญหานิดนึง

เนื่องจากการ์ดจอไม่ค่อยรองรับเกมส์ใหม่ ๆ แล้ว ทำให้เวลาเล่นต้องปรับความละเอียดให้น้อยลง

เมื่อปรับความละเอียดให้น้อยลง ภาพก็จะแตก จะหยาบขึ้นน่ะครับ

Comment

หากใช้งานปกติ ทั่วไป หรือเล่นเกมส์หนัก ๆ มากนัก ใช้งานได้สบายมากครับ
            ขนาด on board ยังไหวเลยครับ

Comment

ไปเจอมาเท่าไหร่อ่ะท่าน

Comment

.. เอาเลย

Comment

ต้องดูสเปกการ์ดจอของท่าน ว่ารองรับความละเอียดสูงสุดที่เท่าไหร่ แต่ผมว่ายังไงก็ใช้ได้อ่ะแหละ

Comment

sis 6326 ยังใช้ widescreen 19" ได้เลย
                    การ์ดคุณแรงกว่าไอ้แก่ของบ้านผมเยอะ

Comment

เอาไปเถอะ ผมว่าจอเนี่ยใช้ได้เป็น 10 ปี (ถ้าไม่เสียหรือเกิดกิเลสซะก่อน อิอิ)

Comment

Working...
                      X