overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: ****** ช่วยอ่านแล้วช่วยกันตอบทีนะครับ

OverclockZone Member option55's Avatar

Default ************************************************ ช่วยอ่านแล้วช่วยกันตอบทีนะครับ

คือผมอยากซื้อการ์ดจอใหม่อะครับ แต่ไม่ค่อยมีความรู้ ตอนนี้การ์ดจอผมใช้ Geforce FX5500 256mb
    และนี่คือสเปค เครื่องผมนะครับ (มีอะไรติก้อบอกได้เรยนะครับ)

(เครื่องผม Socket 478 เก่ามากมายนะครับผม)

CPU = Intel Pentium 4 3.2 GHz
    VGA = Geforce FX5500 256mb
    RAM = 1G
    Mainboard = ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ใช้ CPU-Z ดูแล้วมันเขียนงี้
    Model : Springdale-G
    Chipset : Intel i865P/PE/G/i848P

ข้อมูลแค่นี้เพียงพอรึป่าวครับเนี่ย คือการ์ดจอผมเป็น แบบ AGP (เท่าที่รู้นะครับ) คือการ์ดจอที่ผมสนใจก้อคือ

AGP - NVIDIA CHIPSET
    ASUS VGA EN8800GT/HTDP/1G ราคาที่ผมเห็นในเว็ปตั้ง 9พัน ไม่รู้ว่าราคาจริงหรือป่าว

รบกวนพวกท่านๆทั้งหลายช่วยตอบทีนะครับ ว่าผมควรจะทำอย่างไรครับ

อยากได้แบบเล่นเกมพวก COD4 Crysis PES08 อะไรพวกนี้อะครับ แบบลื่นๆ อะครับ ช่วยแนะนำที่นะครับ

ของบเท่าที่ถูกได้อะครับ

เอารูปมาให้ดูกันเรยดีกว่าครับ

Last edited by option55; 14 Jun 2008 at 22:54:18.

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

อ่านตรงนี้เรยคับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=196618

OverclockZone Member option55's Avatar

โทดทีครับ แล้วจะแก้ยังไงละเนี่ย - - แย่จัง

รอผู้รู้มาตอบอยู่นะครับ แต่ถ้าผมโพสผิดก็ขอให้ท่าน โมเดอเรเตอร์ และ แอดมิน ลบได้เลยนะครับผม

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

ใจเย็นคับ ห้องนี้รอแป๊บนึง

ส่วนการ์ดจอที่ท่านเล็งไว้ 8800GT ใช้ก้บ system ท่านไม่ได้เรย
    NVDIA ของ AGP ผมไม่แน่ใจว่ารุ่น top คือตัวไหน น่าจะ 7950GT มั้ง ถึงไช่ก็คงหาไม่ได้แล้วแหละ

รอคำตอบจากท่านอื่นอีกหน่อยนะคับ แหะๆ

OverclockZone Member nemo_ee14's Avatar
    ณ.บางบัวทอง & ตึกช้าง

ที่เหมาะสมน่าจะประมาณ760GS,GT AGP ครับผม ลองหาดูในนี้แหละไม่เกิน 2300

Quote Originally Posted by charif View Post
    ใจเย็นคับ ห้องนี้รอแป๊บนึง

ส่วนการ์ดจอที่ท่านเล็งไว้ 8800GT ใช้ก้บ system ท่านไม่ได้เรย
    NVDIA ของ AGP ผมไม่แน่ใจว่ารุ่น top คือตัวไหน น่าจะ 7950GT มั้ง ถึงไช่ก็คงหาไม่ได้แล้วแหละ

รอคำตอบจากท่านอื่นอีกหน่อยนะคับ แหะๆ
    ทำไมใช่ไม่ได้ละครับ ?? แล้วที่ท่านๆแนะนำกัน ผมอยากทราบว่ามัน Memory เท่าไหร่และ ราคาเท่าไหร่ และมันจะเล่นเกมที่ผมโพสไว้ ลื่นหรือเปล่าครับผม

OverclockZone Member axel's Avatar

สาเหตที่ท่านใช้ 8800GT ไม่ได้เพราะเมนบอร์ดท่าน ไม่มี slot PCI-ex ครับผม
    การ์ดจอรุ่น8xxx นี้เป็น PCI-ex หมดแล้ว หรือถ้ายังมีเป็น AGP อยู่ก็คงเป็นรุ่น 79xx

แต่ผมยังเห็นเขาเขียนอยู่มีขายอยู่เรยอะครับ
    AGP - NVIDIA CHIPSET
    ASUS VGA EN8800GT/HTDP/1G

อันเนี่ย ไม่รู้จะใช้ได้รึป่าว

และอยากรู้อีกครับว่าการ์ดจอพวกนี้ มีข้อบังคับเกี่ยวกับอะไรบ้างที่เครื่องเราจะสามารถใช้ได้ แล้วมันเกี่ยวกับ Power Supply หรือป่าวครับ

OverclockZone Member Like's Avatar

ถ้าท่านคิดจะซื้อตัวนั้น9000ผมว่าประกอบเครื่องใหม่ AMD เหอะแรงกว่า AGP แน่ๆครับ

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

AGP 3850 น่าจาแรงที่สุดแล้วนะครับ

อยากทราบว่า การ์ดจอมันมีเขียนว่า DDR DDR2 DDR3 หมายความว่าอย่างไรครับ แล้วของผมใช้แบบไหนได้อะครับ

OverclockZone Member tenfaces's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by option55 View Post
    อยากทราบว่า การ์ดจอมันมีเขียนว่า DDR DDR2 DDR3 หมายความว่าอย่างไรครับ แล้วของผมใช้แบบไหนได้อะครับ
    มันคือรุ่นของแรมบนตัวการ์ดนะครับ DDR3 มันจะแรงสุด ก็ใช้ได้ทั้ง 3 อันนั่นแหละถ้าการ์ดรุ่นที่ท่านจะซื้อมันเป็นแบบ AGP นะครับ

OverclockZone Member Picasso's Avatar

P4 3.2Ghz

เก่ามากมาย

งบ 9 k เก็บอีกนิด ซื้อใหม่ ไปเลย

OverclockZone Member poypoy's Avatar

อดใจไว้ค่อยๆๆเกบและซื้อใหม่แรงกว่าครับ

Quote Originally Posted by tenfaces View Post
    มันคือรุ่นของแรมบนตัวการ์ดนะครับ DDR3 มันจะแรงสุด ก็ใช้ได้ทั้ง 3 อันนั่นแหละถ้าการ์ดรุ่นที่ท่านจะซื้อมันเป็นแบบ AGP นะครับ

ขอบคุณมากครับ อยากรู้อีกอะครับ ว่าใช้การ์ดจออันไหนที่มันลื่นๆอะครับ เล่นเกมที่บอกได้ลื่นอะครับ ช่วยแนะนำทีนะครับ

OverclockZone Member

ผมว่าตอนนี้ใช้การ์ดประมาณ Nvidia 7300GT หรือ Ati 3650/2600XT แค่นี้ก็น่าจะพอ เอาเงินที่เหลือไปใส่ RAM เพิ่มน่าจะดีกว่าครับ

เรื่อง RAM การ์ดจอ ถ้าได้เป็น DDR3 ก็จะดีมากครับแค่ 256 MB ก็พอแล้วถ้าคุณไม่ได้เล่นจอความละเอียดอะไรมากมาย

สุดท้ายระวังจะได้ซื้อ power supply ใหม่อีกตัวนะึครับเพราะการ์ดจอเด๋วนี้ก็กินไฟใช่ย่อย

OverclockZone Member

ใช้ไปก่อนนะคะ รอปีหน้าอนาคตสดใสกว่า ทุกอย่างใหม่หมดเลยคะ แม้กระทั่งราคาน้ำมัน

Quote Originally Posted by k2w2yut View Post
    ผมว่าตอนนี้ใช้การ์ดประมาณ Nvidia 7300GT หรือ Ati 3650/2600XT แค่นี้ก็น่าจะพอ เอาเงินที่เหลือไปใส่ RAM เพิ่มน่าจะดีกว่าครับ

เรื่อง RAM การ์ดจอ ถ้าได้เป็น DDR3 ก็จะดีมากครับแค่ 256 MB ก็พอแล้วถ้าคุณไม่ได้เล่นจอความละเอียดอะไรมากมาย

สุดท้ายระวังจะได้ซื้อ power supply ใหม่อีกตัวนะึครับเพราะการ์ดจอเด๋วนี้ก็กินไฟใช่ย่อย
    ขอบคุณมากมายครับผม แต่ผมอยากได้ที่ลื่นๆแต่ไม่แพงมากอะครับ อยากเอาไว้เล่นเกมดังๆอะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks