Announcement

Collapse
No announcement yet.

NF6P vsta ทำไม ไมค์ไม่ค่อยดังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NF6P vsta ทำไม ไมค์ไม่ค่อยดังครับ

ตามนั้นครับ

คือผม อัดเพลงเล่น เวลา อัดไมค์ร้องมันไม่ค่อยดังครับ คือแทบจะไม่ได้ยินเลยดีกว่า

เป็นเพราะอะไรครับ mic boost แล้วด้วย - -

มีวิธีปรับให้มันดังไหมครับ

คือ เอาไว้เป็นมอนิเตอร์น่ะครับ เพราะเวลาอัดมันไม่ได้ยินเสียงตัวเองครับ

ไม่แน่ใจว่าผิดห้องป่าว

แต่ที่แน่ๆคือห้องนี้คนน่าจะใช้ รุ่นนี้เยอะ

เลยมาถามคร๊าบบบ

Comment

ความดังตามราคามั้งครับ (ล้อเล่น ตัวนี้ผมใช้อยู่แต่ไม่เคยต่อไมค์เลยครับ)

Comment

คือแบบว่า ใช้อัดกะ cubase sx

แล้ว เลือกอัดจากไมค์ ขนาดเปิดสุด เสียงที่บันทึกออกมาแทบไม่ได้ยิน ต้องลากแถบเพิ่มขึ้นอีก - -

อยากได้ที่เป็นอริจินอลก็ดังเลย

ออนบอร์ด เก่า (478) ของผม ไมมันดังจังหว่า

สงสัยต้องหาครีเอทีฟถูกๆ มาใช้แล้ว อิอิ

อ่อ ฝากถามครับ ซาวการ์ด ที่ขายมือ2กัน 500-800 (sb0100) อะไรทำนองนั้น

มันต่างจากเจ้าออนบอร์ด ของ nf6p มากไหมครับ เรื่องเสียง

ขอบคุณครับ

Comment

บอร์ดตัวนี้ทำได้(เกือบ)ทุกอย่างครับ....คุณภาพก็ตามราคาครับ..

Comment

ม๊ารุ้จิ

บอร์ดผมก็ ok นะเสียงดังเลยแหละ

ไมค์อะ

แต่พวก m2n เนี๊ยต้องไปหาซาวมาเพิ่ม

55+

เสียดายหลังๆๆเลยเอาแต่ NF6P Vsta อะคุ้มดี

Comment

Working...
            X