overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: ระบายความในใจร้าน SPEED

OverclockZone Member

Default ระบายความในใจร้าน SPEED

เรื่องเกิดจากเมื่อวันที่ 21 มีนาคม 2551 ได้ไปชื้อคอมพิวเตอร์ ASUS จากทางร้าน SPEED ในงาน COMMART แต่เครื่องมีปัญหาตั้งแต่วันแรกที่ชื้อไป จึงได้นำไปติดต่อกับทางร้าน ทางร้านแจ้งว่าให้ไปส่งศูนย์ ASUS เพื่อเคลม (งงครับ เข้าใจว่าไปเคลมเปลี่ยนใหม่ เพราะเพิ่งชื้อ) จึงทำไปส่งศูนย์ หลังจากนั้น 2 วันทางศูนย์โทรให้ไปรับเครื่อง กลายเป็นซ่อม
    แต่เอากลับมาใช้ไม่หาย ทางศูนย์ ASUS แนะนำให้นำกลับไปที่ร้าน SPEED เพื่อลงวินโดวและ Driver ใหม่ (ชื่นชมที่ลงใหม่ให้ เพราะทางร้านไม่รับประกัน โปรแกรมนี่) ซึ่งพอนำกลับมาใช้ก็เสียอีก ก็ส่งศูนย์อีก (ครั้งที่ 2)ล่ะ

คราวนี้เปลี่ยนอะไหล่ให้ พอนำกลับมาใช้ก็เป็นอาการเดิมอีก (เริ่มไม่พอใจล่ะ) เลยโทรไปถามทางศูนย์ว่าทำไมซ่อมแล้วยังเสียอยู่อีก
    ทางศูนย์ ASUS บอกว่า ต้องใช้ Window ของแท้นะครับ ผมจึงตอบกลับไปว่า ถ้าผมลง Window แท้แล้วไม่หายจะรับผิดชอบไหม ทางศูนย์เงียบครับ เค้าเลยแนะให้กลับมาส่งอีก (ครั้งที่ 3 แล้วครับ ) คราวนี้ไปพบว่าสาย USB ในตัวเครื่องขาด ผมก็แจ้งไปว่า
    มันเสียมาตั้งแต่ชื้อแล้ว แต่มาถึงตอนนี้ ผมจะทำอะไรได้ เปลี่ยนเครื่องก็ไม่ได้ ( หรือทางร้านจะเปลี่ยนให้ เครื่องเสียตั้งแต่วันแรกที่ชื้อ ) ประสบการณ์ที่แย่ครั้งที่ 1 สรุปทางร้านจะดำเนินการอย่างไร หวังว่าคงได้คำตอบนะครับ

วันที่ 14 มิย 51 ไปชื้ออีกคราบ ไม่เข็ด ที่งาน COMMART เหมือนเดิม ร้านเดิมอีก แต่เปลี่ยนยี่ห้อเป็น BENQ รอนานมากๆ เกือบ 1 ชม. พนักงานบางคนบอกของหมดรอสักครู่นะ (รออยู่แล้วคราบ จ่ายเงินไปแล้วนี่ ) อีกคนบอก ของหาไม่เจอ (เชื่อใครดี)
    แถมให้ของแถมมาไม่ครบอีก ให้ไปเอาที่พันทิพย์ เริ่มกลัวแล้วว่า จะไม่ได้ของแถม เพราะเคยอ่านเจอทางเน็ตว่า ถ้าไปเอาที่ร้าน
    อยู่ที่ร้านจะให้หรือไม่ให้ อันนี้ต้องรอดูกันนะครับว่าจะให้หรือเปล่า

แต่พนักงานอัธยาศัยดีมากๆครับ ที่บูต BENQ ชื่นชมเลยครับ :smellie_kiss
    :

OverclockZone Member [S]and[R]abbit's Avatar

สรรเสริญกันเยอะคับร้านนี้ เห็นเป็นกระทู้แนะนำในพันทิพย์เป็นปีเลยมั้ง

OverclockZone Member AVeiro's Avatar

ใช่ครับ ร้านนี้เป็นร้านในตำนานร้านหนึ่งของพันทิพย์

OverclockZone Member sabanes's Avatar
    ใต้ขั้วโลกเหนือ

ร้านในตำนาน pantip.com

คอมพิวเตอร์กุ๊ย (ไกด์)
    speed ....เ-L-ว กว่านรก

OverclockZone Member ชายลมโชยสาวโหยหา's Avatar

สมกับ ชื่อ ร้าน

นึกว่า goodspeed คิดไห้ดีก่อนเข้าร้านนี้ ที่สาขาพันทิบเชียงใหม่ เคลมบอร์ดมาวันเดียวเจ้งพอกลับไปอีกรอบมันบอกว่าไห้รอจนกว่าจะมี cpu มาเทส ก็เลยถามว่านานใหม มันบอกว่าใม่รู้ สรุปผมซื้อคอมหรือซื้อควาย ........

OverclockZone Member ohm123's Avatar

ร้านนี้เคยซื้อlcdเค้านะครับ เป็นรุ่นเบนคิวส์ 192w ประมาณนี้(ขายไปแล้ว) ตอนแรกซื้อไม่ให้ลองเช็คเดดพิกเซลขนาดเตรียมแฟลชไดรส์ไปแล้ว ก็เลยบอกว่างั้นไม่ซื้อเขาก็ลองให้แต่เป็น โปรแกรมเขาครับแต่เทสแม่สีเหมือนกันก็โอเคซื้อครับเปิดกล่องออกมาแพ็คอย่างดีแต่ผมเอานิ้วปาดฝุ่นเกาะหน้าจอหนาจนนิ้วผมดำเลยครับ ก็เลยสงสัยแต่จ่ายตังส์ไปแล้วอ่ะครับเพราะเห็นว่าเค้าหยิบกล่องใหม่มา โฃคดีที่ใช้แล้วไม่เกิดเดดอ่ะครับ จริงๆที่itcityก็มีขายแต่แพงกว่าประมาณ700ครับตอนที่ซื้อ

ก็พิจารณาเอาเองครับ...จริงๆผมเคยแนะนำร้านนี้ให้เพื่อนๆไปแต่ตอนนี้ไม่ได้พูดถึงแล้วครับ....

OverclockZone Member Athlon1333's Avatar

Quote Originally Posted by z007 View Post
    นึกว่า goodspeed คิดไห้ดีก่อนเข้าร้านนี้ ที่สาขาพันทิบเชียงใหม่ เคลมบอร์ดมาวันเดียวเจ้งพอกลับไปอีกรอบมันบอกว่าไห้รอจนกว่าจะมี cpu มาเทส ก็เลยถามว่านานใหม มันบอกว่าใม่รู้ สรุปผมซื้อคอมหรือซื้อควาย ........
    เหอะๆ เจ้าของร้านพูดเก่งมาก ตอนขายให้เรา เราเหมือนพระเจ้า พอเราซื้อไปแล้วมีปัญหา ทำกับว่าเราเป็นอะไรไ่ม่รู้

OverclockZone Member mooh's Avatar

ก็ยังไม่เข็ดอีกเนอะหุหุ

ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมเค้าไม่ดียังไปใช้บริการ
    เห็นว่า ทางร้านไม่รับประกัน โปรแกรม ซื่อร้านที่ผมซื้อเค้าบอกเลยรับประกันซอฟเเวร์ฟรี (แต่ผมก็ไม่เคยไปหลอกทำเอง)

ก็น่าจะลองดูๆก่อนเลือกเอง

OverclockZone Member GOLDGEAR74's Avatar

เพิ่อนผมซื้อมาโดนมันเปลี่ยนบอดี้ โกหกว่าบอดี้นี้เวลาซื้อได้อีกแบบ ผมจะมีเรื่องกับพนักงานละ

ร้านนี้เวลาเห็นหนีให้ไกลเลยครับ

OverclockZone Member pun483's Avatar

ร้านนี้ผมจะไม่เข้าอีกเลยเป็นครั้งที่ 2 ซื้อโน๊ตบุคมาได้ 2 วัน เครื่องรวนๆ กะเอาไปเปลี่ยน ไม่เปลี่ยนให้ ลงวินโดวให้ใหม่ พอกลับเอามาใช้ อาการเดิม ปัจุบันยังทนๆใช้อยู่คับ พิมพ์เวิดเปิดเพลงไม่ได้ กระตุก!!!

OverclockZone Member bruszus's Avatar

ผมก้อมีประสบการณ์กับร้านนี้เหหมือนกันครับตอนไปซื้อ โน๊ตบุ๊ค BenQ ปรากฎว่า เจอเดด พิกเซลครับ ดีนะไหวตัวทันเปลี่ยนเครื่องก่อน เหมือนจงใจเอาของเสียมาขายเราอ่ะ

ปกติ เราต้องตรวจว่าเค้ามีสัญญาเครมเครื่องใหม่ ถ้ามีปัญหาภายในกี่วัน ส่วนใหญ่ถ้าตามร้านจะ 7 วัน ส่วนตามงานนี้แล้วแต่ที่ เค้าจะระบุ ต้องมีหลักฐานที่ระบุเป็นอักษรนะ ขนาดผมซื้อคอมของค่าย BIG IT จาก comworld ยังระบุว่า เปลี่ยนเครื่องได้ภายใน 3 วัน ถ้ามันไม่เปลี่ยนให้ก็ไปโรงพักแจ้งความได้เลยคับ

Quote Originally Posted by apocalite View Post
    ปกติ เราต้องตรวจว่าเค้ามีสัญญาเครมเครื่องใหม่ ถ้ามีปัญหาภายในกี่วัน ส่วนใหญ่ถ้าตามร้านจะ 7 วัน ส่วนตามงานนี้แล้วแต่ที่ เค้าจะระบุ ต้องมีหลักฐานที่ระบุเป็นอักษรนะ ขนาดผมซื้อคอมของค่าย BIG IT จาก comworld ยังระบุว่า เปลี่ยนเครื่องได้ภายใน 3 วัน ถ้ามันไม่เปลี่ยนให้ก็ไปโรงพักแจ้งความได้เลยคับ
    เห็นด้วย พวกร้านรับปากด้วยปากปล่าว หลายร้านไม่ทำอย่างที่พูด ถ้ามีลายลักษณ์อักษรจะได้เอาแจ้งความได้

Angry

Quote Originally Posted by apocalite View Post
    ผมพลาดน่ะครับไม่ได้ไปแจ้งความมัน พลาดจริงๆ

OverclockZone Member supawats's Avatar

ซื้อที่ไหนก็ตาม ต้องดูให้ดูครับ ไม่ว่าจะงานคอมฯ หรือร้านค้าข้างนอก

ผมก็ซื้อจากร้าน speed นะตั้งแต่ commart เดือนมีนา ซื้อมาสามเครื่อง ยังไม่มีปัญหาใด ๆ

แต่อ่านมาขนาดนี้แล้ว ชักหวั่น ๆ อ่ะครับ แต่ก็ยังอุ่นใจที่มีประกัน สองปี

OverclockZone Member sak_zeal's Avatar
    อยุธยา แถวตลาด หัวรอ

ดีๆๆ จะได้ไม่ไปซื้อมัน

OverclockZone Member Zedomz's Avatar

งง ว่่าทำไมไม่เปลี่ยนเครื่องไหม่ผมซื้อร้าน csc เค้าบอกไม่เกิน 7 วันเปลี่ยนได้ -*-

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks