Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระบายความในใจร้าน SPEED

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by apocalite View Post
    ปกติ เราต้องตรวจว่าเค้ามีสัญญาเครมเครื่องใหม่ ถ้ามีปัญหาภายในกี่วัน ส่วนใหญ่ถ้าตามร้านจะ 7 วัน ส่วนตามงานนี้แล้วแต่ที่ เค้าจะระบุ ต้องมีหลักฐานที่ระบุเป็นอักษรนะ ขนาดผมซื้อคอมของค่าย BIG IT จาก comworld ยังระบุว่า เปลี่ยนเครื่องได้ภายใน 3 วัน ถ้ามันไม่เปลี่ยนให้ก็ไปโรงพักแจ้งความได้เลยคับ
    ผมพลาดน่ะครับไม่ได้ไปแจ้งความมัน พลาดจริงๆ

Comment

ซื้อที่ไหนก็ตาม ต้องดูให้ดูครับ ไม่ว่าจะงานคอมฯ หรือร้านค้าข้างนอก

Comment

ผมก็ซื้อจากร้าน speed นะตั้งแต่ commart เดือนมีนา ซื้อมาสามเครื่อง ยังไม่มีปัญหาใด ๆ

แต่อ่านมาขนาดนี้แล้ว ชักหวั่น ๆ อ่ะครับ แต่ก็ยังอุ่นใจที่มีประกัน สองปี

Comment

ดีๆๆ จะได้ไม่ไปซื้อมัน

Comment

งง ว่่าทำไมไม่เปลี่ยนเครื่องไหม่ผมซื้อร้าน csc เค้าบอกไม่เกิน 7 วันเปลี่ยนได้ -*-

Comment

Originally posted by entertainer View Post
              ผมก็ซื้อจากร้าน speed นะตั้งแต่ commart เดือนมีนา ซื้อมาสามเครื่อง ยังไม่มีปัญหาใด ๆ

แต่อ่านมาขนาดนี้แล้ว ชักหวั่น ๆ อ่ะครับ แต่ก็ยังอุ่นใจที่มีประกัน สองปี
              ถ้าไม่ต้องยุ่งกับทางร้านอีก วันหลังมีปัญหาเข้าศูนย์ก็ปกติครับ ที่ผมเคยโดนเทส LCD หน้าร้านมันเลย เจอ dead แม่งไม่ให้เปลี่ยน อ้างต่างๆ นาๆ พอขอเปลี่ยนตัวใหม่...มันก็บอกว่าได้ ให้เปลี่ยนแต่ไม่ให้เทสแล้ว (ซะงั้น) แล้วแม่งทำอีท่าไหนไม่รู้ เอาตัวที่ผมเทสเจอใส่กล่องกลับมาให้ผม (dead สีเดิม ที่เดิม)

ต่อให้ของที่ผมอยากได้ มีที่ร้านมันร้านเดียว ต่อให้ถูกกว่าชาวบ้านเป็นหมื่น ผมก็จะไ่่ม่ซื้อคอมร้านมันอีก (พันธ์ทิพย์แม่งขยายเอาๆ สงสัยโกงคนอื่นจนรวย แต่ซักวันเหอะขอให้โคตรเหง้าศักราชมันล่มจม มีอันชิบหายทุกคน)

Comment

Originally posted by Zedomz View Post
                งง ว่่าทำไมไม่เปลี่ยนเครื่องไหม่ผมซื้อร้าน csc เค้าบอกไม่เกิน 7 วันเปลี่ยนได้ -*-
                ผมก็เอาไปเปลี่ยนที่ร้านนะครับ แต่ทางร้านบอกว่า เครื่องมีปัญหาที่ Hardware ให้ไปส่งศูนย์ครับ
                ทางร้านรับประกันแต่ Software

ตอนนี้คงทำอะไรไม่ได้แล้วครับ

Comment

ผมว่านะก่อนรับเครื่องต้องตรวจรับดี ๆ งะ จะได้ไม่ผิดหวัง

Comment

ร้านนี้อีกแล้ว...เมื่อไหร่จะปรับปรุงตัวเนอะ

Comment

กำแล้วครับผมก็ชื่อจากร้านนี้เหมือนกันกำจริงๆๆๆๆๆ

Comment

เป็นร้านแรกที่ผมสะดุดกะราคาที่ถูกกว่าร้านอื่นๆ แต่ผมอ่านในบอร์ดว่าอย่าพยายามเข้าถ้าเป็นไปได้
                        เลยตัดสินใจซื้อร้าน CSC ซึ่งแพงกว่าร้านspeed สี่ร้อยบาท ตอนนี้ก็ได้ s41 มาใช้แบบปกติดีไม่มีปัญหาอะไร

Comment

Originally posted by N_Zone View Post
                          ผมว่านะก่อนรับเครื่องต้องตรวจรับดี ๆ งะ จะได้ไม่ผิดหวัง
                          เครื่องประมาณว่า ถ้าเจอช่างหาย อยู่กับคนใช้เสีย เคยเจออาการรวนๆแบบนี้ไหมครับ

แต่ของผมนี่ ตอนนี้ไม่มีโปรแกรมอะไรให้เลย กว่าจะลงโปรแกรมเสร็จร้านปิด ก็ตรวจเชคโปรแกรม

เปิดกล้องใช้ได้ปกติ ไม่ได้ขยับดูว่า สายข้างในเสียหรือเปล่า สรุป ผมพลาดเองจริงๆครับ ที่ไม่ได้ไปแจ้งความไว้

Comment

ร้านในตำนาน ทุกเวบจะแนะนำให้หลีกเลี่ยง
                            แต่ก็มีลูกค้าเขาออกเป็นประจำ แสดงว่าร้านที่ต้องมีอะไรดี
                            มิฉะนั้นร้านนี้คงไม่อยู่ยืนยัดมาเป็นว่าสิบกว่าปีมาแล้ว
                            ส่วนร้านหลักของร้านนี้ก็คือร้าน comguide ร้านนี้ก็ยืนยาวมาเกือบจะ20ปีแล้ว
                            โตวันโตคืน ไม่ขอวิจาร์ณนะครับ ว่าดีหรือไม่ดี

Comment

Originally posted by Tangchai007 View Post
                              ร้านในตำนาน ทุกเวบจะแนะนำให้หลีกเลี่ยง
                              แต่ก็มีลูกค้าเขาออกเป็นประจำ แสดงว่าร้านที่ต้องมีอะไรดี
                              มิฉะนั้นร้านนี้คงไม่อยู่ยืนยัดมาเป็นว่าสิบกว่าปีมาแล้ว
                              ส่วนร้านหลักของร้านนี้ก็คือร้าน comguide ร้านนี้ก็ยืนยาวมาเกือบจะ20ปีแล้ว
                              โตวันโตคืน ไม่ขอวิจาร์ณนะครับ ว่าดีหรือไม่ดี
                              ผมว่าเป็นที่ร้านกล้าขายของถูกกว่าร้านอื่น ให้ของแถมเยอะกว่าร้านอื่นน่ะครับ
                              ครั้งแรกที่ผมไปชื้อไม่รู้นะครับ ว่าแบ่งเป็นร้านๆ คิดว่าเป็นบูตรวม เซ็งเลย

Comment

Working...
                              X