Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยแนะนำ CASE ครับ ราคาประมาณ 3000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยแนะนำ CASE ครับ ราคาประมาณ 3000

อยากได้เคสแข็งแรงๆครับ (น้ำหนักไม่เกี่ยง) ใส่การ์ดจอยาวๆได้สะดวกโยธิน

เนื้องานดี ระบายความร้อนแจ่ม ฝาข้างใส

ป้องกันคลื่นแม่เหล็กฯ (EMI) จากข้างใน(คอมพ์) และ คลื่นขยะรบกวนในอากาศ (RF) จากข้างนอกไปรบกวนข้างใน (ถ้าบรรทัดนี้ดูเว่อร์ไปก็ตัดไปก็ได้ครับ.. แต่ก็อยากให้มีอะน๊า)

งบประมาณ 3000 ครับ (เกินได้พอประมาณ)

ขอคำชี้แนะด้วยคร้าบ ขอบคุณครับ

ปล. ขอถามเพิ่มครับ
    - ถ้าเทียบกัน พัดลมตัวใหญ่ๆ 1 ตัวกับ ตัวเล็กกว่าแต่หลายตัวหน่อย อย่างไหนจะเวิร์กกว่าครับ
    - ห้องที่ผมจะใช้คอมพ์ ไม่ใช้ห้องแอร์ จำเป็นไหมครับ ถ้าผมจะใช้ Water Cooling

CM690

Comment

CM690 อีกเสียงๆ เท่โคตะระ

Comment

อื๊มม น่าสนใจทีเดียว ขอบคุณคับ

มีใครอยากแนะนำอีกไหมคับ

Comment

ตามนั้นคับ

Comment

iCute Super18 2900 คุ้มค่าตัวคุณภาพคับแก้วอะครับลองดูๆ

ตอบปล. ไม่ว่าคุณจะเอาพัดลมกี่ตัวก็ตามถ้าคุณจัดทางระบาดอากาศไม่เป็นจัดสายไม่เป็นปล่อยให้รกขวางทางมันก็ ร้อนอยุ๋ดีครับ พัดลมมากตัวไม่ได้ช่วยให้ความร้อนภายในเคส ดีขึ้นครับ ปัจจัยสำคัญอยู่ที่ เคสต้องโล่งไม่มีขวางทางเดินเข้าออกของลม จัดพัดลมดูดเข้าออกให้ถูกทิศทาง ไม่เปิดแอร์ก็ไม่น่าจะเป็นปัญหาครับ เพราะขนาดผมใช้ Phenom9550 ยังใช้เควธรรมดากะ ซิ้งลมเลยไม่เห็นเป้นไรครับเย็นดี
            Last edited by Alexis; 16 Jun 2008, 03:56:35.

Comment

ผมชอบ RAID MAX SMILODON EXTREAM BLACK ครับ 2500.-
              ไฟเขียว ด้านข้างใส

Comment

พัดลม หลายตัว แต่ อยู่หลายจุดจะดีกว่างับๆๆ ได้วนเวียน ดีกว่าน้าๆๆ ตอนนี้หา พัดลม 12 CM แต่มี 5 จุดได้จะเวิกเลย

แต่แน่ กินไฟหน่อยน้า 555+

ถือว่าคุ้ม

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                  iCute Super18 2900 คุ้มค่าตัวคุณภาพคับแก้วอะครับลองดูๆ

เห็นด้วยอีกเสียงครับ
                  เป็น Full Tower ที่สามารถจับต้องได้
                  เหอะๆ

ลองไปดู preview

Comment

คิดจะซื้อ CM690 อยู่เหมือนกัน ^ ^

Comment

ฮือ รู้สึกรักพี่เสียดายน้อง..

แต่พอได้แนวทางแระคับ

ขอบคุณทุกคนนะค้าบที่มา'เม้นท์กัน

Comment

Working...
                      X