Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น net เดี๋ยวโหลดเดี๋ยวไม่โหลดเป็นเพราะอะไรเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น net เดี๋ยวโหลดเดี๋ยวไม่โหลดเป็นเพราะอะไรเหรอครับ

สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกๆคน ผมมีเรื่องอยากขอความช่วยเหลือครับ
    คือว่าเครื่องผมพอลง windos ใหม่มันมีปัญหาอยู่ตรงที่

เวลาเล่น net เข้าเว็บอะครับ กดเปิดหน้า page มันก็ปกติแต่สักพัก (อันนี้บอกไม่ได้ว่าอาการมันจะมาตอนไหน)
    มันก็จะไม่โหลดคือเปิดลิงค์อะไรมันก็ไม่โหลดหน้า page เลย อาการนี้เป็นกับ browser ทุกตัวเลยครับ
    FF opera IE ไม่เป็นอยู่อันเดียวคือ Safari แต่ Safari มันใช้แล้วงงเซ็ตให้มันแสดงภาพไม่เป็น
    -*- แถมตัวหนังสือมันก็ทำให้เบลอๆอีกปรับให้เป็นธรรมดาก็ไม่ได้สงสัยมันคงอยากให้เป็นเอกลักษ์

ตอนนี้หงุดหงิดสุดๆครับ ทั้งที่เมื่อก่อนไม่เคยมีปัญหาแบบนี้เลย โหลดบิตเต็มสปีดยังเล่น net ได้แต่นี่
    เวลาอาการกำเริบ ทั้งที่ไม่ได้โหลดอะไร กลับเปิดหน้าเว็บไม่ขึ้นซะงั้น อาการมันจะอยู่ซัก 2-3 นาที
    แล้วก็โหลดได้เป็นปกติ ผมใช้ kaspersky ตัวใหม่ ตอนนี้เป็น ver ทดลองมันจะเกี่ยวป่าวงับ
    หรือจะเป็นที่ windows เพราะว่า windows student edition ตัวนี้มันมี auto patch ของ
    microsoft ติดมา พอลง windows เสร็จ กิน harddisk ไปละ 3GB+ เกือบ 4GB

รบกวนท่านที่พอจะทราบวิธีแก้อาการแบบนี้ช่วยทีนะครับ ขอบคุณ ผมเองคงต้องไปลองแก้ต่อ
    ปวดหัวมากมาย อาการเกรียนเริ่มออกทุบ Mouse ฟาด keyboard เริ่มมีมาเป็นระยะ
    ต้องบอกตัวเอง เอาน้ำเย็นเข้าลูบ นี่ก็ลูบจนจะเปียกละ พิมพ์เยอะไปแล้ว
    ยังไงก็รบกวนด้วยนะคร้าบบ ขอบคุณล่วงหน้าจ้า
    Last edited by Gep; 15 Jun 2008, 15:08:41.

เป้นเหมือนกันเลยครับ ตั้งแต่เค้าเปลืยนเปง สอง เม๊ก ง่ะ มะรุ้ทำมัย แลคชิบ

Comment

Working...
    X