Announcement

Collapse
No announcement yet.

บ่นๆเรื่องเกมส์ออนไลน์ หลังๆมานี่มีแต่เกมส์ออนไลน์เกรดB เข้ามาให้เล่น เสียดายLineage2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่านะ ไอ้ระบบ l2plaza นี้มันเป็นระบบทำลายเกมเลยสำหรับ lineage2 ถ้ายังอยู่เซอฟเดิม มันก็จะเหมือนในประวัติศาสตร์ที่ต้องมี คลื่นลูกใหม่มาท้าทายคลื่นลูกเก่า
    แต่นี้ คลื่นมันจมหาย ย้ายไปก็ย้ายมา เหมือนกะว่า กรุงศรีขาดผู้กล้า ปฏิวัติ
    ถ้าพูดกันในเรื่อง เรื่องราวของเกมส์นะ อย่าเพิ่งเอาปัจจัย นิสัยก้าวกระโดดให้ล้ำหน้าคนอื่นของคนไทยมาพูดนะครับ

ผมยังจำครั้งแรกที่ตีปราสาทได้ และครั้งสุดท้ายที่สู้สุดใจ แม้เราจะเสีย อาเดน Immortalz go on!!

Comment

FF11 Online สนุกดีครับแต่ภาพไม่ดีเท่าเกมส์สมัยใหม่นี้ (ก็มันออกมานานแล้วนิ) ข้อเสียคือในการเล่นจะต้องใช้เวลานานมากๆ ในการเล่นรอบนึงครับ ถ้าเข้าไปไม่นานแล้วพักนี่เต่าคลานยังเร็วกว่าเลย.....

ผมซื้อมาเล่นไปช่วงนึงแล้วเลิกเพราะไม่มีเวลา แถมข้อเสียของเกมส์นี้คือ ถ้าคุณหยุดเล่นไปนานแค่ไหนและต้องการกลับมาเล่นต่อ จะต้องจ่ายเงินในช่วงเวลาที่หยุดเล่นไปทั้งหมดด้วย

Comment

ค่าลิขสิทธิ์เกมออนไลน์สมัยนี้หาโหด เคยได้ยินมาว่า WEBZEN เจ้าของ SUN ขอค่าลิขสิทธิ์แค่ 9 หลักเท่านั้น

เอง คนนำเข้าคงกุมขมับละครับเมื่อไหร่จะได้ทุนคืน

Comment

ตอนตีปราสาท L2 ผมโคตรชอบเลย มันส์มากๆ

Comment

ข้อเสียของเกม MMORPG อย่างหนึ่งก็คือเรื่องการเก็บ lvl ให้กับตัวละครนี่ล่ะคับ และในเกมส่วนใหญ่ ตัวละครที่จะเก่งได้นั้น ต้อง lvl สูง Item ต้องดี จนกลายเป็นว่า ผู้เล่นต้องทำทุกอย่างเพื่อให้ตัวละครของพวกเขา lvl สูง....

Lineage2 เป็นเกมที่ดีอีกเกมหนึ่ง ตัวผมเองก็เล่นและยอมรับว่าเป็นเกมที่ดีที่สุดในไทย ณ ขณะนี้ แต่มันก็ยังไม่หลุดออกจากข้อจำกัดเรื่อง การเก็บ lvl แต่ปัญหานี้ มันไม่ได้เกิดจากผู้ผลิตหรอกคับ เกิดจากผู้เล่นเองนี่ล่ะ ที่ต้องการเก่งกว่าผู้เล่นคนอื่นๆ เล่นเกมเพื่อความสนุกคับ แล้วคุณจะได้สิ่งดีๆ จากเกมหลายอย่าง

ปล.ขัดใจใคร ขอโทษด้วยนะคับ

Comment

ผมก็คิดถึง L2 เหมือนกันครับ นึกถึงตอนเล่นครั้งแรกๆ แล้วมีความสุข จริงๆแล้วมันเป็นเกมส์ที่ดีเกมส์หนึ่งเลย
              ตอนสมัยเล่นแรกๆอยู่ server9 มีเพื่อนเยอะเลิกงานทีก็ต้องรีบมาเล่น ระบบในเกมส์ก็ดี รวมกลุ่มกันเก็บ level สนุกมากโดยเฉพาะวันตีปราสาท กับตอนรวมกันไปตีบอสสนุกมาก แต่สุดท้ายก็ต้องเลิกเล่นไปเพราะสังคมในเกมส์มัน
              แย่! มาก เสียดายเกมส์ดีๆ
              เราเล่นแทบตายก็ไม่ชนะบอท
              แล้วจะเล่นไปทำไม มีแต่จะหาผลประโยชน์ เข้าตัวกันทั้งนั้น

เสียดายเกมส์ดีๆ

Comment

L2เลิกเล่นแล้วครับ เพราะเพื่อนๆที่เคยเล่นด้วยกันมา หายไปเกือบหมด ที่เหลือก็ปล่อยบอทกัน มันจะมีไหม เกมออนไลที่ไม่มีโปรแกรมช่วยเล่นที่อุบาทย์ขนาดนี้

Comment

เกมพวกนี้ต้องให้เวลากับมันมากๆ ซึ่งพอแก่แล้ว เราก็จะไม่มีเวลา 55555

Comment

เกมพวกนี้ผมเลิกเล่นแล้วอ่าครับ พวกตีมอลเก็บเวล เล่นไปเล่นมาเบื่อครับ ทุกเกมเป็นแบบนี้หมด
                    ตอนนี้เล่นแต่ Audition กับ PangYa ครับ เล่นคลายเครยด ไม่ใช่เล่นให้เครยดกว่าเดิม

Comment

เมื่อวานลองเล่น raycity (เล่นเพราะชอบสาวๆพริ๊ตตี้)

กิ๊กก๊อก ผิดหวังอย่างแรง ดูในรูปภาพอย่างงาม พอมาดูของจิง อารายเนี่ย ปรับสุดทุกอย่างเลยนะ
                      วิ่ง รับคน เก็บเหรียญ อัพเลเวล ซื้อของแต่งรถ
                      แล้วค่อยไปสนามแข่ง แต่การแข่งนี่ดิ ใครรถแต่งมาแรงๆ ก็ชนะอย่างเดียวอ่ะ
                      เกมส์นี้ เล่นได้แบบไม่ตต้องใช้ฝีมือเลย

เล่นได้ 1 ชม. ลบออกอย่างไว

Comment

กินน่าดู
                        ภาพอย่างสวย

Comment

Working...
                        X