Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ ATI3850 Error

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ ATI3850 Error

ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ ATI3850 256MB Error
    อาการ คือ
    1. ใช้ไปแล้วจะเกิดอาการสีเลอะที่หน้าจอ
    2. GPU Recovery
    3. ทดสอบ 3DMARK แล้วเครื่อง hang
    คิดว่าเกิดจากอะไรครับ เพิ่งซื้อมาจากงาน Commart เซ็งเลย
    PSU 450W ASUS
    ตัวเก่าใช้ 1950Pro 512MB ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบครับ

ดูความร้อนครับ อาการแบบนี้ OC ไปเยอะมาก เป็นไปได้ลอง Under Clock จากเดิมดู

Comment

Originally posted by nests View Post
      ดูความร้อนครับ อาการแบบนี้ OC ไปเยอะมาก เป็นไปได้ลอง Under Clock จากเดิมดู
      เดิมๆ ทุกอย่างเลยครับผม ความร้อน Full ที่ 65 ได้มั้งครับ Idle น่าจะ 45 ถ้าจำไม่ผิดตอนนี้เลยใส่ 1950 ก่อน พรุ่งนี้จะลองเอาไปเปลี่ยนที่ร้านดู ไม่รู้เขาจะว่ายังไง

Comment

ครับ ยังไม่ถึง 7 วันต้องเอาไปเปลี่ยนตัวใหม่ก่อนดีกว่าครับ

Comment

ลง driver ver. อะไรครับ

Comment

Originally posted by ryudia View Post
            ลง driver ver. อะไรครับ
            Windows Vista SP1
            Driver 8.4 และ 8.5 ลองแล้วทั้ง 2 version ครับ
            กับ 1950Pro ไม่เกิด Error ใดๆ เลยครับ

Comment

ผมว่าเรื่องความร้อนของแรมอ่าครับ ของผมเนี่ยเสียหายไปเป็นที่เรียบร้อยอ่าครับ เคลมอย่างเดียวอ่าครับ ได้ตัวใหม่มาแล้วไม่มีปัญหาครับผม

Comment

Originally posted by iamtheone View Post
                ผมว่าเรื่องความร้อนของแรมอ่าครับ ของผมเนี่ยเสียหายไปเป็นที่เรียบร้อยอ่าครับ เคลมอย่างเดียวอ่าครับ ได้ตัวใหม่มาแล้วไม่มีปัญหาครับผม
                แย่จังเพิ่งซื้อมาแท้ๆ

Comment

ไปเปลี่ยนการ์ดมาแล้ว หายแล้วค้าบ

Comment

Working...
                  X