ผมซื้อชุดเมาส์ และคีย์บอรร์ด ของ LOGITECH มา
แต่ผมลืมดูสายว่ามันเป็น PS2 ซึ่งเมนบอร์ดผม มันมี PS2 lม่วงของคีย์บอร์ด แต่มันไม่มีของเม้าส์

ผมเลยไปซื้อตัวแปลงมาที่เชียร์ แล้วเอามาเสียบดูมันไม่ได้ครับ มันมีข้อความเด้งขึ้นมา

แต่ไฟสีแดงที่เม้าก็ขึ้นน่ะครับ แต่ว่า มันไม่วิ่ง เป็นเพราะอะไรครับ

ใครทราบช่วยอบกผมด้วยน่ะครับว่าเพราะอะไร

แล้วก็ใครใช้จอ ASUS MW221C บ้างครับ
ลำโพงผมเสียงตอนเปิด Window Media หรือ k lite ไม่มีเสียง
แต่พอเทสเสียงด้วย Realtak มีเสียง แก้ตรงไหนครับ เป็นมาหลายวันแล้ว

ขอบคุณครับ