Announcement

Collapse
No announcement yet.

x-fi music มันมีกี่version หรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x-fi music มันมีกี่version หรอครับ

เข้าใจว่าเลิกผลิตไปแล้ว ตอนนี้มีแต่ของมือ2 แต่ของมือ2นั้น เห็นมีทั้งของ oem ของ ref ของ retail ....... มันต่างกันยังไงหรอครับ

บางคนก็บอกว่า ของ ref ไม่ดี เอาของ retail ดีกว่า ..... บ้างก็บอกว่าของ retail ขายแพงกว่า ref จ่ายแพงกว่าทำไม ผมอ่านไล่ย้อนกลังไป20กว่าหน้าก็ยังไม่ได้คำตอบที่ชักเจนเลยครับ

ถ้าผมจะซ์อซํกตัวควรจะซื้อแบบไหนดีครับ และมีวิธีดูมั้ยว่าของที่ได้มาเป้นแบบไหน (มีคนบอกว่าให้ดูที่ serial ของแท้เป็น m ของส่งซ๋อมเป็น r )

รบกวนช่วยฟันธงด้วยครับ ว่าแบบไหนดี

ปล. ทุกแบบที่ว่ามา คุณสมบัตรและความสามารถในการใช้งานระบบเหมือนกันหมดใช่มั้ย

ขอบคุณสำหรับทุกคห. ครับ ..........

เห็นในนี้มีอธิบายของ Ref อยู่นะครับเผื่อจะกระจ่างขึ้นครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=201037

Comment

ref = refurbished ของซ่อมจากบริษัทแม่ แล้ววนมาขายใหม่

จะเอาจริงอ่ะ ???

Comment

Originally posted by คนจน View Post
        ref = refurbished ของซ่อมจากบริษัทแม่ แล้ววนมาขายใหม่

จะเอาจริงอ่ะ ???
        ท่านเคยลองของ Ref. ยังอ่ะครับ ผมถามหน่อย

Comment

บางครั้งก็ไม่มีทางเลือกต้องซื้อ Ref เท่านั้น
          แต่ถ้าเลือกได้ล่ะ ใครไม่อยากได้ของซิง จริงๆไหม อิอิ มีกำลัง ซื้อของซิงก็ดีไป ถ้างบน้อยแต่อยากได้ หรือ หาไม่ได้อีกแล้ว หรือไม่มีใครสั่งเข้ามา จะมือ 1 มือ 2 ของ Ref ก็เป็นทางเลือกที่ดีครับ ก็เหมือนกับ

1. Retail = รถจากโชว์รูม
          2. มือสอง = รถบ้าน
          3. Ref = รถเต๊นท์ หรือ รถโชว์
          Last edited by Aeromancer; 16 Jun 2008, 15:23:01.

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
            บางครั้งก็ไม่มีทางเลือกต้องซื้อ Ref เท่านั้น
            แต่ถ้าเลือกได้ล่ะ ใครไม่อยากได้ของซิง จริงๆไหม อิอิ มีกำลัง ซื้อของซิงก็ดีไป ถ้างบน้อยแต่อยากได้ หรือ หาไม่ได้อีกแล้ว หรือไม่มีใครสั่งเข้ามา จะมือ 1 มือ 2 ของ Ref ก็เป็นทางเลือกที่ดีครับ ก็เหมือนกับ

1. Retail = รถจากโชว์รูม
            2. มือสอง = รถบ้าน
            3. Ref = รถเต๊นท์ หรือ รถโชว์
            เปรียบเทียบดีจังครับ คนอื่นผมก็ไม่รู้นะ แต่ความคิดส่วนตัวนะครับ ถ้าของนั้นใช้ได้ไม่ว่าจะเป็นมือ 1 หรือ 2 หรือ Ref ถ้าใช้งานได้ปกติ ผมเอาทั้งนั้นแหละ เพราะเราซื้อมาใช้ ไม่ได้ซื้อมาโชว์

Comment

แลวจารู้ได้ยังไงอะคับ ว่าตัวไหนเป็นตัวไหน (ขอความรู้หน่อย)

Comment

Originally posted by gunner18 View Post
                แลวจารู้ได้ยังไงอะคับ ว่าตัวไหนเป็นตัวไหน (ขอความรู้หน่อย)
                ลองหากดูใน Hi-fi market ดูครับ มีให้เลือกหลายเจ้า เพิ่มถอยมาเหมือนกันครับ เป็นตัว ref แต่ดูไม่ออกหลอกครับ เพราะมันใหม่ๆๆๆมากๆๆๆ

Comment

ดันไป

Comment

Working...
                  X