Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง CPU หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง CPU หน่อยครับ

cpu ผมเป็น รุ่น E8200 /45nm/L2=6MB 2.66GHz

คือเข้าไปดูใน CPU-Z แล้ว ตรงCore Speed มันวิ่ง ไม่ถึง 2.66 อะครับ

คือมันวิ่ง แกล่งไปมา จะถามว่าเป็นไรหรือป่าวครับ หรือมันเป็นแบบนี้เอง

มันวิ่งที่ 1999.9MHz / 2000.1MHz / 2666.6MHz มันวิ่งอยู่ 3 เลข

มันปกติป่าวครับ

สเปกเครื่องก็ E8200 , P5K-DE ยอก 2 อย่างคงพอ มั้ง

เอ่อ ปัญหาโลกแตก ของ Intel อีกละ มีคนถามเป็น100 คำถามนี้เนี่ย

รู้ไว้แค่ว่า มันเป้นระบบประหยัดพลังงานครับ

Comment

ปัญหาเดียวกัน

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=221438

.

Comment

ขอบคุณครับ พอดีไม่ค่อยเข้าใจ เห็นมันวิ่งไม่คงที่

ขอบคุณที่ชี้แนะ

Comment

พอเล่น เกม หรือ ทำอะไรที่โหลด ๆ ทั้งตัวคูณ ทั้ง Core Speed มันก็วิ่งเท่าเดิมแล้ว พอไม่ได้ใช้มันก็ลดเพื่อประหยัดพลังงานนิดหน่อย

Comment

Working...
          X