Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกหน่อยครับ DELL and TOSHIBA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกหน่อยครับ DELL and TOSHIBA

ปิดกระทู้ครับ

ได้ DELL มาแล้วครับ

ขอบคุณทุกความเห็นมากๆครับ ^ ^

มีงบประมาณ 25000-30000

เล็ง Dell Inspiron 1420 กับ Toshiba L310 ไว้ครับ

รบกวนสอบถามความคิดเห็นของหลายๆท่านหน่อยครับ ตัวไหนน่าใช้กว่ากัน

หรือท่านไหนมีรุ่นอื่นแนะนำรบกวนเสนอมาหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล.ยกเว้น Acer Lenovo Compaq HP ครับ ^ ^
    Last edited by malosamoae; 23 Jun 2008, 20:59:51.

2ตัวนี้เลือกพี่โตอ่ะครับ

Comment

ตัวไหนทนกว่ากันอะครับ

Comment

ถ้าdellซีรี่ย์อึดๆจะเป็นพวกธุรกิจ ซีรี่ย์vostroครับ น่าใช้กว่าถ้าจำไม่ผิดเรดราคาที่ให้มาน่าจะหาซื้อได้ครับ
        ส่วนของพี่โตเนี่ยเคยดูในโบชัวส์คีบอร์ดมันกันน้ำหกครับ แต่ของdellไม่แน่ใจครับ
        เรื่องอันไหนทนกว่าไม่ทราบครับ เพราะมันทนทั้ง2ยี่ห้อน่ะครับยิ่งdell vostro มันออกมาสำหรับพวกองค์กร(ประมาณthinkpad) ก็น่าจะทนอยู่แล้วครับ ส่วนInspironเป็นซีรี่ย์สำหรับครอบครัวครับไม่ค่อยเน้นพกพาเลยไม่แน่ใจว่าจะทนสู้ซีรี่ย์อื่นได้ไหมนะครับ
        รอความเห็นท่านอื่นดูนะครับ

Comment

dell ไม่มีศูนย์นะครับ ถ้ามีปัญหาเขาจ้าง Outsource มาทำให้ครับ แจ้งวันนี้ พุร่งนี้มา (ถ้ามีประกันนะครับ)
          ของ Toshiba ไม่เคยใช้ แต่ Made in Japan ก็โอเคครับ

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
            ถ้าdellซีรี่ย์อึดๆจะเป็นพวกธุรกิจ ซีรี่ย์vostroครับ น่าใช้กว่าถ้าจำไม่ผิดเรดราคาที่ให้มาน่าจะหาซื้อได้ครับ
            ส่วนของพี่โตเนี่ยเคยดูในโบชัวส์คีบอร์ดมันกันน้ำหกครับ แต่ของdellไม่แน่ใจครับ
            เรื่องอันไหนทนกว่าไม่ทราบครับ เพราะมันทนทั้ง2ยี่ห้อน่ะครับยิ่งdell vostro มันออกมาสำหรับพวกองค์กร(ประมาณthinkpad) ก็น่าจะทนอยู่แล้วครับ ส่วนInspironเป็นซีรี่ย์สำหรับครอบครัวครับไม่ค่อยเน้นพกพาเลยไม่แน่ใจว่าจะทนสู้ซีรี่ย์อื่นได้ไหมนะครับ
            รอความเห็นท่านอื่นดูนะครับ
            Originally posted by entertainer View Post
            dell ไม่มีศูนย์นะครับ ถ้ามีปัญหาเขาจ้าง Outsource มาทำให้ครับ แจ้งวันนี้ พุร่งนี้มา (ถ้ามีประกันนะครับ)
            ของ Toshiba ไม่เคยใช้ แต่ Made in Japan ก็โอเคครับ
            ขอบคุณมากครับ รอฟังความเห็นท่านอื่นๆต่อครับ

Comment

ปัจจุบันผมใช้รุ่นตามลายเซ็นต์ครับ

ก่อนหน้านี้ผมใช้ Toshiba Sattlelite A100-1001T
              รุ่นเกือบจะต่ำสุดของโตชิบ้าในขณะนั้น เพราะราคามันแค่ 20,500.- บาท

มีประสพการณ์ทั้งสองยี่ห้อ ขอออกความเห็นว่า
              มันพอกันทั้งสองยี่ห้อเลยครับ ไว้วางใจได้ทั้งคู่

Comment

^ ^

Comment

ผมม่ายรู้เรื่องหรอกคับ

แค่อยากถามว่า ทำไมต้องยกเว้น Acer Lenovo Compaq HP อะ มีประสบการณ์ไม่ดีเหรอคับ (ตัวผมเองอยากซื้อ asus อยู่)

Comment

Originally posted by kame0000 View Post
                    ผมม่ายรู้เรื่องหรอกคับ

แค่อยากถามว่า ทำไมต้องยกเว้น Acer Lenovo Compaq HP อะ มีประสบการณ์ไม่ดีเหรอคับ (ตัวผมเองอยากซื้อ asus อยู่)
                    เดี๋ยวซ้ำกับเพื่อนครับ อิอิ

Comment

^ ^

Comment

ถ้าซื้อเงินสดที่พันทิพ มีร้านไหนแนะนำบ้างครัีบ แบบว่าบริการดี ต่อได้มาก อิอิ

ขอบคุณครับ

Comment

- -

Comment

ถ้าไม่เน้นสวยมากนะครับ ขอแนะนำ Vostro 1400 ที่ JIB ครับ

ราคา 32900 รวม vat แล้ว ครับ

สเปค
                            Vostro1400
                            CPU T8100
                            Ram 2G
                            HDD 160G
                            DVD 8x
                            VGA 8400GS
                            WiFi g
                            BT yes
                            10/100 (not 1000)
                            Webcam
                            3Year CompleteCover
                            No OS (Dos)
                            ราคา 32900 บาท (vat แล้ว)

อ้างอิงจาก http://thaidellclub.icspace.net/smf/...p?topic=2327.0 ครับผม

Comment

Originally posted by takkyinthedark View Post
                              ถ้าไม่เน้นสวยมากนะครับ ขอแนะนำ Vostro 1400 ที่ JIB ครับ

ราคา 32900 รวม vat แล้ว ครับ

สเปค
                              Vostro1400
                              CPU T8100
                              Ram 2G
                              HDD 160G
                              DVD 8x
                              VGA 8400GS
                              WiFi g
                              BT yes
                              10/100 (not 1000)
                              Webcam
                              3Year CompleteCover
                              No OS (Dos)
                              ราคา 32900 บาท (vat แล้ว)

อ้างอิงจาก http://thaidellclub.icspace.net/smf/...p?topic=2327.0 ครับผม
                              ขอบคุณมากครับ เล็งตัวนี้ไว้เหมือนกานนนน

Comment

Working...
                              X