Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยเคลม Toshiba บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยเคลม Toshiba บ้างครับ

พึ่งซื้อ toshiba m300-p434t มาวันนี้เองที่งานคอมมาร์ทของ it city ครับ แล้วคนเยอะมาก ไม่ได้เช็คเครื่อง เค้าเปิดแล้วก็กดเข้าหน้า bios ให้เห็น cpu hd ตรงรุ่น (คือเช็คว่าได้รุ่นตรงกับที่จ่ายเงิน แค่นั้นเองครับ) พอกลับมาบ้าน เปิดเครื่อง เห็น dead pixel (จุดขาวครับ) เซ็งอย่างแรง ไม่รู้ว่าเค้าจะรับผิดชอบแค่ไหนครับ จะได้เปลี่ยนเครื่อง หรือเปลี่ยนจอหรือป่าวครับ ท่านใดเคยมีประสบการ์ณกับ toshiba ช่วยแนะนำด้วยครับ อุตส่าซื้อรุ่นสูงๆหน่อย ดันเจอปัญหาแบบนี้ เซ็งอย่างแรง

ไปเลยครับ พึ่งซื้อวันเดียวเอง ไปที่ it city ให้เปลี่ยนตัวใหม่ ถ้ายึกยักโวยเลยครับ

ผมเคยเคลมจอ dead ทั้งแถบ เค้าก็เปลี่ยนให้ (อยู่ในประกัน) แต่รอหน่อยเพราะต้องเปลี่ยนทั้งจอ ศูนย์แถวโรงพยายาลหัวเฉียวแหละครับ

Comment

Originally posted by FeliXZiXma View Post
      ไปเลยครับ พึ่งซื้อวันเดียวเอง ไปที่ it city ให้เปลี่ยนตัวใหม่ ถ้ายึกยักโวยเลยครับ

ผมเคยเคลมจอ dead ทั้งแถบ เค้าก็เปลี่ยนให้ (อยู่ในประกัน) แต่รอหน่อยเพราะต้องเปลี่ยนทั้งจอ ศูนย์แถวโรงพยายาลหัวเฉียวแหละครับ
      พึ่งโทรไป it city ช่วงสาย เค้าให้เบอร์ toshiba ให้ผมคุยเอง พอโทรไป toshiba บอกว่าต้องกลับไปร้านที่ซื้อมา แล้วยังบอกว่า dead จุดเดียว เคลมไม่ได้ ผมเลยโวยว่า แต่นี่ผมซื้อใหม่ ยังไม่ได้ใช้ แต่ในงาน คนเยอะมาก ทางร้านไม่ได้เปิดเครื่องเช็คให้ แค่เช็คอุปกรณ์ แล้วเข้าหน้า bios ให้เห็น hardware แล้วปิดเลย ทาง toshiba เลยบอกว่า เด๋วจะประสานงานกับ it city ให้ว่าจะให้เปลี่ยนเครื่องในเคสนี้ เด๋วช่วงบ่ายผมจะไป it city สนง.ใหญ่ ที่ พันธ์ทิพย์ครับ

ผลเป็นยังไงจะรายงานอีกที

Comment

เอาใจช่วยครัีบ

Comment

ตอนนี้ผลเป็นไงบ้างครับ

Comment

เปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับ

ทีแรกไปเปลี่ยนที่ it city พันทิพ มีเครื่องอยู๋ตัวนึง เทสจอผ่าน แต่ปรากฎว่าเสียง dvd drive ดังอย่างกะเรือ เลยไม่เอา ทางพันทิพเลยให้ไปรับที่สาขา ฟอร์จูน เสียเวลานิดหน่อย แต่ก็ยังดีที่ได้เปลี่ยนครับ

ปล.รู้สึกว่าเคส dead แค่จุดเดียวปกติเค้าไม่เปลี่ยนให้ครับ (ทาง พนง. it city เค้าว่างั้น) แต่ผมโทรไปคุยกับ toshiba มา ก็บอกตรงๆว่า ผมไม่แฮปปี้เลย จ่ายไป 45k แต่ได้ของมีตำหนิ เค้าเลยโทรไปคุยกับ it city ว่าเค้าจะ support ตรงนี้ให้ ให้ลูกค้าเปลี่ยนไปก่อนเลย แต่ผมก็ไม่รู้ว่าจะมีซักกี่คนโชคดีเหมือนผม ยังไงก็ขอให้พี่น้อง ocz เลือกกันดีๆนะคับ

Comment

Originally posted by evolution5 View Post
              เปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับ

ทีแรกไปเปลี่ยนที่ it city พันทิพ มีเครื่องอยู๋ตัวนึง เทสจอผ่าน แต่ปรากฎว่าเสียง dvd drive ดังอย่างกะเรือ เลยไม่เอา ทางพันทิพเลยให้ไปรับที่สาขา ฟอร์จูน เสียเวลานิดหน่อย แต่ก็ยังดีที่ได้เปลี่ยนครับ

ปล.รู้สึกว่าเคส dead แค่จุดเดียวปกติเค้าไม่เปลี่ยนให้ครับ (ทาง พนง. it city เค้าว่างั้น) แต่ผมโทรไปคุยกับ toshiba มา ก็บอกตรงๆว่า ผมไม่แฮปปี้เลย จ่ายไป 45k แต่ได้ของมีตำหนิ เค้าเลยโทรไปคุยกับ it city ว่าเค้าจะ support ตรงนี้ให้ ให้ลูกค้าเปลี่ยนไปก่อนเลย แต่ผมก็ไม่รู้ว่าจะมีซักกี่คนโชคดีเหมือนผม ยังไงก็ขอให้พี่น้อง ocz เลือกกันดีๆนะคับ
              มีหลายยี่ห้ออะคับ ที่ dead pixel ต่ำกว่าที่เค้ากำหนด แล้วเค้าจะไม่เปลี่ยนให้
              ผมก็ว่ามันไม่ค่อยยุติธรรมเหมือนกัน

Comment

Dead Pixel จุดเดียวนี่ธรรมดามันก็เกิดขึ้นได้ครับ ถ้าไปซีเรียสมากก็เป็นเช่นท่านนี้เอง.....

เรื่องประกัน Dead นี่เขาแจ้งไว้ชัดเจนแล้วนะ จริงๆ 1 จุดนี่อดเปลี่ยน โชคดีนะที่ได้เปลี่ยน

Comment

Originally posted by wathaminsan View Post
                  Dead Pixel จุดเดียวนี่ธรรมดามันก็เกิดขึ้นได้ครับ ถ้าไปซีเรียสมากก็เป็นเช่นท่านนี้เอง.....

เรื่องประกัน Dead นี่เขาแจ้งไว้ชัดเจนแล้วนะ จริงๆ 1 จุดนี่อดเปลี่ยน โชคดีนะที่ได้เปลี่ยน
                  ผมชี้แจงเค้าไปอ่ะครับว่า ถ้าผมใช้แล้ว dead อันนั้นผมรับได้ แต่นี่ผมซื้อมา ยังไม่ได้ใช้เลยนะครับ ซื้อในงาน commart ไม่ได้ตรวจครับ (ไม่ใช่ไม่อยากตรวจ ไม่มีเวลาให้ตรวจ เพราะคิวเยอะมาก) เค้าเช็คว่าของครบ แค่นั้นเองครับ แล้วก็ไปเลย ทีแรก it city เค้าก็พูดว่า จุดเดียว คงไม่เคลม ผมเลยโทรไป toshiba thailand เค้าก็ยังพูดเหมือนกันว่า 1จุด ไม่เคลมให้ ผมเลยชี้แจง(โวยวายเล็กน้อย) ว่าผมซื้อในงาน คนเยอะ ไม่ได้ตรวจ (ไม่ใช่ไม่ตรวจเองนะ เค้าไม่ตรวจให้เพราะคนมันเยอะมาก) ทาง toshiba เค้าก็เรียกคนมาคุยกะผม 3 คน แล้วก็สรุปว่าเปลี่ยนให้ แต่ให้เอาไปเปลี่ยนกับร้านที่ซื้อ คือ it city โดยที่เค้าจะประสานงานให้

งานนี้ก็ต้องชมสปิริตของทีมงาน toshiba ครับ

บางทีนโยบาย ต้องมียืดหยุ่มครับ ถ้าผมใช้ไปซัก 1 เดือน แล้วเกิด dead pix ผมก็คงไม่กล้าเอาไปเคลมหรอกครับ แต่นี่ยังไม่ได้ใช้งานเลยจริงๆ

Comment

Working...
                  X