Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงกะมานนนนน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงกะมานนนนน

คือตอนนี้ผมใช้ 8800GT ของแฟซ่าอะครับ มีข้อสงสัยครับ

คือว่า ก่อนใช้ตัว 8800GT ผมได้ใช้ 7900GS ของเพื่อนเล่น RainbowSIX มีฉากนึงในเกมส์ที่เป็นตู้น้ำกระจกใหญ่ๆ ซึ่งมันจะให้แสงสะท้อนของน้ำที่เป็นพลิวๆออกมาตกกระทบกับพื้นผิวหรือเสาในเกมส์ โดยที่ผมไม่ได้เซ็ตค่าอะไรเลยทั้งในเกมส์และที่การ์ด หลังจากได้ 8800 มาก็เปลี่ยน ลง driver ปกติ เข้าไปเล่นเหมืนอเดิมแต่พอไปถึงฉากที่ว่า ไหงมันไม่แสดงแสงสะท้อนของน้ำอะครับ ไม่มีพลิวๆ ของน้ำเลย งงมาก เปลี่ยนการ์ดที่ series สูงขึ้นกลับกลายเป็นแบบนี้ งง

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับว่ามันเปงอารัยยยย -*-

ลองปรับความละเอียดใน option ดูอะครับ

Comment

ขอบคุงครับ จะลองดูครับ ^^

Comment

Working...
      X