Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง การเสียบแรมครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง การเสียบแรมครับผม

การเสียบแรมเนี่ย ค่อเมนบอร์ดผมมันมี4สลอดครับ 2สลอดสี เหลือง ละอีก2สี เเดงและผมอยากทราบว่าเราจะ เสียบ สลอดเว้นสลอด ได้หรือป่าว หรือต้องเลือกข้างได้ข้างนึงไปเลย เบบว่าอยากเสียบเว้นกันเพื่อไมไห้มันร้อนมากอะครับ
    ใครๆทราบก็ช่วยชี้แนะด้วยครับ

เสียบไงก็ได้
    แต่ส่วนมากถ้าจะ้สียบให้ Dual Channal ต้องเสียบสีเดียวกัน

Comment

มีแรม dual ก็เสียบแบบ dual โล้ด (เสียบตามด้านบน)
      เรื่องร้อนคงไม่น่ากังวลอะไรมากมาย ใช้งานจริงๆสำหรับ ddr2 ด้วยไฟไม่เกิน 2.2 ก็อุ่นใจได้ในระดับนึง
      หาพัดลมมาจ่อซะหน่อย เย็นสบายๆๆๆๆ ....

Comment

เซียนคอมตอบหมดเเล้ว ^ ^ ตามนั้นเลยครับ

Comment

Working...
        X