Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามการต่อสายการ์ดจอทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามการต่อสายการ์ดจอทีครับ

การ์ดรุ่น9800GTX มันจะมีช่องเสียบสายDVI อยู่ 2 ช่อง ไม่ทราบว่าเสียบช่องไหนเหรอครับ มีผลเหมือนกันหรือเปล่า อีกอย่างครับ ใครที่เคยใช้จอของSamsung 2232GW คือว่าข้างหลังมันจะมีช่อง DVI เหมือนกันแต่ว่ารูเข็มมันดันไม่เหมือนกับรูของการ์ดจอนี่สิครับ แล้วในกล่องมอนิเตอร์ก็ไม่มีหัวแบบที่จะใส่กับมอนิเตอร์มาให้ด้วย คือมันจะไม่มีเข็ม 4 หัวด้านข้างๆอะครับมันเลยใช้หัวแปลง DVI ของที่มากับการ์ดจอแถมมาให้ ใส่กับมอนิเตอร์ได้ แบบนี้ต้องหาซื้อใหม่ใช่ไหมครับ

ใครพอทราบบอกทีครับ...

Comment

ที่ GTX เสียบรูไหนก็ได้ ตามฮวงจุ้ยเลยครับ ส่วนที่mornitorนั้นมันมี2แบบครับเป็นหัวDVI-D กับ DVI-I ลองไปsearch ข้อมูลดูครับต่างกันที่ท่านบอกแหละครับ ปล.google ช่วยท่านได้

Comment

Working...
      X