Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่องการ์ดจอครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่องการ์ดจอครับผม

คือว่าเครื่องผมใช้ geforcefx 5500 256mb
    แต่พอดีเพื่อนผมมันซื้อเครื่องใหม่เลยให้ geforce 6200 256 mb ประกันหมด 05/2009
    ผมก็เลยจะเปลี่ยนไปใช้ตัวใหม่ แต่มีปัญหาครับคือว่า เล่นเกมส์แล้วกระตุก อะ
    ยกตัวอย่าง dota,prosoccer2007,battlefield 2 กระตุก ไม่รุเปงเพราะอะไร แต่ว่าการ์จอตัวเก่าผมเล่นลื่นกว่า ตัวใหม่
    ผมก็เลยใช้ตัวเก่าไปก่อน
    แต่พอดีว่าผมอยากจะลองตัวใหม่อีกครั้ง
    เลยใส่เข้าไปใหม่
    คราวนี้ มันไม่ทำงานอะ
    พัดลมไม่หมุน หน้าจอไม่ติด ไม่มีเสียงบอกว่า ปัญหาอะไรเลย เอายางลบเช็ดแล้วก็ยังไม่หาย
    เหมือนกับว่า ไฟไม่ไปเลี้ยงการ์ดจออะ
    งงมาก
    ใครก็ได้ครับบอกปัญหาหน่อยว่ามันเกิดอะไร

ลบไดร์เวอร์ตัวเก่าออก
    Update ไดร์เวอร์ VGA เวอร์ชั่นใหม่ๆ

Comment

พี่ครับผมเปิดเครื่องติดแต่หน้าจอไม่ติด แล้วจะลบไดร์เวอร์ยังไงอะ

Comment

Originally posted by winandlose View Post
        พี่ครับผมเปิดเครื่องติดแต่หน้าจอไม่ติด แล้วจะลบไดร์เวอร์ยังไงอะ
        แงววว
        แล้วใช้เมนบอร์ดอะไร นะ
        เมนบอร์ดเลือก VGA รึปาว

Comment

asrock775vm800
          T T

Comment

ก็เสียบสายจอ ออนบอร์ดใช้ไปก่อน

Comment

*0*
              ไม่ไหวครับ

Comment

ไม่มีใครช่วยผมเลย

Comment

หา driver ใหม่มาลงครับ น่าจะช่วยได้

www.nvidia.com

Comment

พี่ครับหน้าจอผมไม่ติดจะให้ผมลง drvier ใหม่ยังไงอะ
                    - -

Comment

เคลีย cmos ดูก่อนครับ

Comment

พี่ครับแต่ว่า พอใส่ geforcefx 5500 ก็ติดนิครับ

Comment

เกี่ยวป่าวครับว่า พัดลมเสีย แล้วการ์จอไม่ทำงาน

Comment

- -
                            ผมมาตรวจสอบอีกทีพัดลม แกนมันหัก แต่ ยังไงมันก็ต้องเปิดติดแต่นี้มันนิ่งไปเลยอะ

Comment

ถอดไปใส่เครื่องอื่นที่คิดว่าไฟน่าจะพอ
                              พัดลมไม่หมุนนี่ มันก็ไม่ทำงานดิครับ
                              6200 ไฟไม่น่าจะไม่พอนะ เคยใช้กับ psu บ้านยังใช้ได้เลย
                              สงสัยการ์ดจอจะเสีย

Comment

Working...
                              X