Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบง่าเบื่อ หาเกมเล่น ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบง่าเบื่อ หาเกมเล่น ช่วยทีครับ

อยากได้เกม RPG มาเล่นน่ะครับ

เน้นระบบ และเนื้อเรื่อง

อยากได้เกมที่เล่นสนุกๆ ไม่เบื่อแบบ FF12

เล่นพวก obivian นี่มันซับซ้อน และกว้างมากไปครับ เกินพอดีสำหรับผม

เล่นพวก asc ก็เวียนหัวครับ เริ่มแก่แล้ว ขนาดตะก่อน เล่น CS โดดยิงหัวกันกระจาย 555

ใน PC พอมีบ้างมั้ยครับ

หรือ พี่ๆ อยากแนะนำเกมแนวไหน ก็ยินดีรับฟัง หากตรงใจ จะเป็นพระคุณมาก

The Witcher ลองยังคับ

Comment

The Witcher, Mass Effect(อันนี้ยังไม่ได้ลองเล่น), Never winter knight

Comment

หายากครับฝรั่งไม่ทำแนวเกมญี่ปุ่นหรอกครับ เล่น Final ทุกภาคแล้วรึเปล่า
        ไม่งั้นหามาลองเล่นดูก็ได้ครับ เป็น EMU ก็ได้ครับFF1-12
        หรือไม่ก็ DQ ลองหา emu มาเล่นดูครับ

Comment

ฮีโร่มาสเตอร์ ครับ เกมคนไทย สไตล์ญี่ปุ่น โดยคนไทย เพื่อคนไทย และสนับสนุนคนไทย เนื้อเรื่องดี(มั๊ง) ภาพพอใช้ แต่โดยรวมแล้วโอเค ครับ เล่นจบภายใน 20 +-5 ชั่วโมงได้ เริ่มแรกค่อนข้างน่าเบื่อครับ ผ่านช่วงแรกก็สนุกแล้วครับ ขายที่ Zest ราคา 299 บาท

Comment

Originally posted by qbert View Post
            The Witcher ลองยังคับ
            เริ่มแรกก็ไม่ผ่านแล้วอ่ะครับ งงมากมาย

หลงอยู่ในบ้านออกไม่ได้ หาเควสไม่เจอ -*- เลยลบทิ้งไปละ

Comment

Game house กับ พวก reflexive ครับ

มีให้เลือกเยอะเลย

Comment

Originally posted by hamoy View Post
                เริ่มแรกก็ไม่ผ่านแล้วอ่ะครับ งงมากมาย

หลงอยู่ในบ้านออกไม่ได้ หาเควสไม่เจอ -*- เลยลบทิ้งไปละ
                ผมก็เล่นถึงแค่นั้นแหละคับ ไม่ค่อยถนัดRPG(แต่อยากเล่นเป็นอ่ะ)

Comment

ผมว่า The Witcher มันส์ดีนะคับ แต่เข้าใจยากไปหน่อย ฉากอย่างว่าก็เยอะไปนิ้ส
                  แต่ผมแนะนำOverlord มันกึ่ง Action Rpg แต่ผมว่าหนุกโคดๆแล้วล่ะคับ
                  รองมาก้อ The witcher รู้สึกจะประทับใจแค่นี้ล่ะคับ(ผมไม่ใช่คอเกมแนวนี้อ่ะคับ)

Comment

โอ๊ววว ขอบคุณทุกท่านครับ

ขอลองไปดูตัวอย่างก่อนนะครับ

อ่าาาา

Comment

Working...
                    X