Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราจะล๊อกโดยให้ใส่พาสเวิดไงครับ กับโฟลเดอที่จำกัดการเข้าถึงในระบบเนทเวิค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราจะล๊อกโดยให้ใส่พาสเวิดไงครับ กับโฟลเดอที่จำกัดการเข้าถึงในระบบเนทเวิค

เราจะล๊อกโดยให้ใส่พาสเวิดไงครับ กับโฟลเดอที่จำกัดการเข้าถึงในระบบเนทเวิค คือมี1วงแลน เปิดแชร์โฟลเดอร์ไว้ แต่อยากจะให้คนที่เข้าโฟลเดอร์ต้องใส่พาสเวิด มีวิธีการทำยังไงมั้งครับ ขอความรู้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ก็ให้ตั้ง permission ให้กับโฟลเดอร์นั้นไว้ซะ
    อ่อ แล้วก็ create user ใหม่มาเพื่อ login เข้าเฉพาะ โฟลเดอร์นั้นก็ได้ครับ
    จะได้ไม่มาเกี่ยวข้องกับ user ที่คุณใช้งานอยู่ครับ

Comment

1 คลิ๊กขวาMy Com เลือก Manage
      2 ด้านซ้ายคลิ๊ก + หน้า Local User And Group เลือก User
      3 ด้านขวา คลิ๊กขวาที่ Guest เลือก Set Password.... แล้วเลือก Proceed
      4 กรอก Password ทั้ง 2 ช่องให้เหมือนกัน แล้ว OK จบ...

Comment

ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกคำตอบ

Comment

Working...
        X