Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ UPS กันหรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ UPS กันหรือป่าวครับ

สงสัยครับ

ว่า มีใครใช้ UPS กับ Note book บ้างมั้ยครับ

แล้วใช้ของอะไรกันอยู่ ครับ

ไม่ได้ใช้คับ เพราะเสียบปลักเล่นก็เหมือนเป้นUPSในตัวแล้ว

Comment

ไม่ใช้ครับ แค่ใส่แบตไว้ก็เหมือนมีUPSแล้ว

Comment

Originally posted by globe View Post
        สงสัยครับ

ว่า มีใครใช้ UPS กับ Note book บ้างมั้ยครับ

แล้วใช้ของอะไรกันอยู่ ครับ

ถ้าใส่ กับ NB แล้วมันจะต่างอะไรกับ คอมฯ ตั้งโต๊ะอ่ะ....ไปซื้อตั้งโต๊ะไม่ดีกว่าเหรอครับ ถ้าต่อ UPS

Comment

ใช้ Syndome SZ-Pro 501 400 Watt
          พ่วงกับ PC ด้วย แต่ก็ใส่แบต + เสียบสายชาร์ท ด้วย นะ

Comment

ไม่ใช้ครับผมใช้รางนิรภัยกันไฟกระชากฟ้าผ่าของลีโอนิคเท่านั้นครับ เพราะเสียบแบตก็เหมือนมีไฟสำรองแล้วครับไม่ต้องพึ่งupsครับ ถ้าคุณอยากได้ตัวกรองไฟหรือควบไฟ ซื้อแยกจะได้ประสิทธิภาพที่ดีกว่าของupsนะครับ

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
              ไม่ใช้ครับผมใช้รางนิรภัยกันไฟกระชากฟ้าผ่าของลีโอนิคเท่านั้นครับ เพราะเสียบแบตก็เหมือนมีไฟสำรองแล้วครับไม่ต้องพึ่งupsครับ ถ้าคุณอยากได้ตัวกรองไฟหรือควบไฟ ซื้อแยกจะได้ประสิทธิภาพที่ดีกว่าของupsนะครับ
              ใช่เลยครับ ต้องการคุณสมบัติด้าน ไฟกระชาก กันฟ้าผ่า กรองไฟ ประมาณ นี้

ว่าแต่ของ Leonic หน้า ตา เป็นยังไงหรอครับ แ้ล้วประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

อยากทราบด้วยคนครับ
                ว่า ถ้าผมเสียบแบตใช้งาน notebook ตลอดเวลา
                กับ เอา UPS มาเสียบแทนตอนที่แบตไฟเต็มแล้ว
                จะช่วยทำให้่แบตเสื่อมช้ากว่าหรือไม่?
                แล้ว Leonic นี่มัน...คืออะไรหว่า?
                thank u ครับ

Comment

จาก http://www.leonics.co.th/
                  ไม่รู้ว่าจะต้องเข้า link ดีช่วยแนะนำหน่อยสิครับ

Comment

ออ ลืมบอกไปว่าถึงไม่ใช้UPS แต่ผมใช้หัวต่อกันไฟกระชากของMGEอ่ะครับ มันกรองไฟได้ด้วย (เคยเอาไปต่อกับTVเพื่อทดสอบทำได้จริงๆนะ) ซื้อมาจากนอกราคาราวๆ500 ไม่รู้เมืองไทยมีป่าว ยังไงก็ลองหากันดูนะครับ ช่วยนได้เยอะเหมือนกัน

เดี๋ยวหารูปก่อน น่าจะยังอยู่ในเครื่องนี้หล่ะ แต่ตอนนี้Render VDOอยู่ ไม่กล้าทำไรมากครับ

ง่า หารูปของตัวเองไม่เจอ เอาอันนี้ไปแทนละกันครับ แต่ของผมเป็นตัวสีดำ ไม่มีกันสายแลนน่อ
                    Last edited by Beaver_XT; 16 Jun 2008, 18:51:23.

Comment

แค่ใส่ที่ชาร์ทมีเเบต ก็เหมือนละคับ

Comment

ผมใช้รุ่นนี้อยู่ครับ http://www.leonics.com/html/th/pd_pq...tps_series.php
                        แต่เลือกพอร์ต สายโทรศัพท์แลเคเบิ้ล ครับ มีพอร์ตแบบอื่นด้วยต้องดูดีดีครับ
                        ผมซื้อที่ไอทีซิตี้ครับ ตอนนี้น่าจะไม่ถึง2พันบาทแล้วครับกันไฟใช้ได้ครับ
                        แต่ถ้าเอากันกระชาก+กรองไฟด้วย ก็พวกoctopus ครับรุ่นสูงๆนะครับ รุ่นต่ำกันพลังไฟกระชากได้น้อยกว่าครับมีขายที่ไอทีซิตี้เช่นเดียวกันครับ
                        ถ้าไปพันทิพย์ลองไปเดินดูครับสาขานี้ใหญ่และของเยอะครับ
                        Last edited by ohm123; 16 Jun 2008, 19:32:11.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ผมไม่ใช่อ่ะ ใส่แบตเสียบไฟเล่นก็เหมือนกัน ไฟดับก็ไม่เป็นไร(ที่หอมันดับบ่อยด้วย)

Comment

Working...
                            X