Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีถอด Northbridge Coolers

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีถอด Northbridge Coolers

พอดีพัดลมเสียแล้วหาตัวใหม่ไม่ได้เลยว่าเปลี่ยนเป็นซิงค์ธรรมดา
    ติดอยู่ตรงที่ว่าเอาพัดลมออกแล้วเหลือตัวซิงค์ปลดน๊อตยึดแล้วซิงค์มันยังติดอยู่เหมือนมันติดกาวไว้จะบิดหรือหมุนดีแนะนำด้วยครับ
    ปล.รูปที่เอามาเป็นบอร์ดเดียวกับที่ผมใช้อยู่และเป็นรูปที่ทีมงานOCZถอดออกแล้ว

คาดว่าคงใช้มานานแล้วมั้งครับ
    ซิลิโคนมันเลยติดแน่น ไม่น่าจะเป็นกาวนะครับ
    ค่อยๆหมุนไปหมุนมาแล้วกันนะครับ เดี๋ยวก็หลุดติดมือออกมา

Comment

ขอให้โชคดีนะคับ ^^

Comment

ขอบคุณหลายๆ
        กลัวไอ้ตอนที่หมุนๆนี่แหละมันจะไปโดนอย่างอื่นด้วย
        คงต้องค่อยๆทำกันไป

Comment

วิธีง่ายๆ สำกรับถอดนะครับ หลังจากใช้งานเสร็จก็ถอดทันทีครับ ถอดตอนร้อนๆ จะหลุดง่าย งัดก็ออกแล้วครับ ซิลิโคนมันแหง้นะครับ

Comment

วิธีนี้ก็แจ่ม

นึกไปนึกมาเหมือนผู้หญิงเลยนะจะให้ดีต้องอุ่นเครื่องซะหน่อย
            ว่าแล้วคืนนี้ต้องลองดูซะแล้นนนน

Comment

ผมชอบถอดตอนอารม ร้อนๆนะครับ ได้ความรู้สึกดีครับ

Comment

เอ่อ .. ยังคุยกันเป็นเรื่องเดิมอยู่ ใช่มั๊ยครับเนี่ย - -"

Comment

ผ่านไป5เดือน.... หุหุ ขึ้นมาได้งัยหว่า

Comment

ขุดเพื่อ -_-''

Comment

สงสัย ยังถอดไม่หลุด เอิ้กๆๆๆ

Comment

^
                        ^
                        ^
                        ซะงั้น

Comment

xxx

Comment

Working...
                          X