Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600นำมาOCบอร์ดของ ASUSกะ GIGABYTE บอร์ดไหนOC Q6600ได้ไกลกว่ากันอ่ะครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6600นำมาOCบอร์ดของ ASUSกะ GIGABYTE บอร์ดไหนOC Q6600ได้ไกลกว่ากันอ่ะครับ?

เอาแบบ OCพื้นๆ นะครับไม่เปลี่ยนฮีตสิ้ง มันจะไปได้กี่ Hz อ่ะครับ

ถ้าไม่เปลี่ยน ซิงค์ มันก็ได้ชิวๆ หมดแหละครับ

ถึงเปลี่ยนก็ไม่ต่างหรอกครับ แล้วแต่ชอบฟังก์ชั่นแล้วหล่ะ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

อยู่ที่ใจ (ถึงรึปาว)
      ทดบัสแรม 1:1
      เพิ่มไฟ CPU
      เพิ่มไฟ RAM
      ลากโลดดดดดด

Comment

แล้วแต่ดวง + ฝีมือ ครับ

ดวง คือ ได้ ชิบดีลากไกล เบื้องต้นคือ GO น่าจะดีกว่า B3
        ฝีมือ คือ การconfig bios การปรับไฟต่างๆ

Comment

คุ้มไหมถ้าซื้อเจ้านี่มาเล่นเกม

Comment

Originally posted by yakuza4321 View Post
            คุ้มไหมถ้าซื้อเจ้านี่มาเล่นเกม
            ไม่คุ้มมากมาย
            แรงไม่ต่าง E6550 / E6600 เลย (สำหรับเกมส์)

Comment

ไม่คุ้มมากมาย
              แรงไม่ต่าง E6550 / E6600 เลย (สำหรับเกมส์)
              แต่มันดีกว่า E6550/E6600 ใช่ไหมครับ?

Comment

E8400 ดีกว่าครับ
                Q6600 ลากไปเลย

Comment

แล้วแต่รุ่นล่ะมังครับ ว่าจะไปได้ไกลขนาดไหน - -

Comment

Working...
                  X