BenQ S41-310 รบกวนถามผู้รู้ด้วยครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34

Thread: BenQ S41-310 รบกวนถามผู้รู้ด้วยครับ

OverclockZone Member

Default BenQ S41-310 รบกวนถามผู้รู้ด้วยครับ

ใช้ BenQ S41-310 มาครบ 1 ปี เพิ่งหมดประกันหมาดๆ ตลอดเวลาที่อยู่กันมา ไม่เคยมีอาการใดๆ ให้วิตกกังวลใจเลยครับ

แต่ดันเกินปัญหาแบบนี้ทันที

อาการแรกก่อนจะเป้นแบบนี้คือขณะใช้เครื่องอยู่ ก็เกิดอาการแช่แข็ง ไม่สามารถขยับเม้าส์ หรือ ทำการใดๆ ได้นอกจากกดปุ่มเพาเวอร์ค้างไว้เพื่อปิดเครื่อง

หลังจากนั้นก็ดเครื่องขึ้นมาใหม่ อาการแรกที่เห็นคือไม่แสดงภาพใดๆ ทั้งสิ้น หน้าจอมีสีดำและมีเส้นขาวๆ ในแนวนอนระยะ***งกันประมาณครึ่งเซ็นติเมตร

จากนั้นก็ดับวูบไป แล้วก็เปลี่ยนเป็นสีขาว-ดำในแนวตั้ง จากนั้นก้มีเส้นสีเขียวเลอะๆ ไปทั่วทั้งจอ

จากนั้นก็เป็นแบบในรูปด้านบนครับ

อาการนี้ น่าจะเกิดจากอะไรเสียหายครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    นครนายก (น้ำตกสาริกา)

คล้าย VGA มีปัญหา
    เข้าศูนย์เช็คเลย (เสียเงินซ่อม)

OverclockZone Member ballxp's Avatar

ช่างโชคร้ายจัง หมดประกันปุ๊บ เจอปั๊บเลยนะครับ เจ้าของกระทู้เปิดบ่อยไหมครับ? ผมนี่เปิดโหลดบิททั้งวันทั้งคืนเลยครับ ตอนนี้ยังปกติสุขดีครับ

เปิดบ่อย เปิดเครื่องทิ้งไว้ทั้งวันครับ แต่ไม่ได้ใช้งานหนักนะครับ แค่รอทำงานบ้าง

ในความโชคร้าย ก็ยังมีความหวังเล็กๆ

หลังจากที่ทาง BenQ แจ้งมาว่าเครื่องผมเพิ่งหมดประกันไปเมื่อปลายเดือน พ.ค. 51 นั้น

ผมไปเห็นสติ๊กเกอร์รับประกันของ Synnex ที่ด้านล่างตัวเครื่อง ที่ระบุไว้ว่า "EXP.200806"

เหมือนมีแสงสว่างแว๊บเข้ามาในหัว

ว่าแล้วก็โทรศัพท์ไปที่ Synnex ซึ่งทางเจ้าหน้าที่เค้าก็คำตอบที่น่าจะยังมีหวังว่า

ให้นำเครื่องเข้ามาที่ Synnex ก่อน แล้วทาง Synnex จะดูแลส่งต่อไปที่ BenQ และรับผิดชอบค่าใช้จ่ายที่จะเกิดขึ้นให้

โอ้...ขอบคุณ Synnex มากๆ ครับ

เอาไว้หลังจากที่ผมส่งเครื่องเข้า Synnex ก่อน ได้ผลลัพท์ยังไงจะมารายงานให้ทราบอีกทีนะครับ
    Last edited by sidum; 17 Jun 2008 at 10:19:43. Reason: เพิ่มภาพประกอบ

อ่า ดีใจด้วยครับ ยังคงมีหวัง ไม่งั้นเส็ด ก๊าดแพงซะด้วยซิ

OverclockZone Member Nuangza's Avatar
    เด็กหอเขียวลาดกระบัง

ดีใจด้วยคับ ว่าแต่ของเรามีบ้างไหมหว่า อิอิ

OverclockZone Member dominiccon's Avatar

แสดงความยินดีด้วยน่ะครับ

สังเกตุดูนะครับ จากรูปที่ผมโพสต์ที่กระทู้ด้านบน Mfg. Date/ May 2007 ผมซื้อเครื่องในงานคอมมาร์ทเดือน พ.ค. 2007 ซึ่งทาง BenQ ก็บอกกับผมว่าประกันผมหมดในเดือน พ.ค. 2008

ในขณะที่ประกันของ Synnex กับหมดในเดือน มิ.ย.2008 ซะงั้น(ซึ่งก็เป็นผลดีกับผม :P )

ตรงนี้นับว่าทาง Synnex ยังรักษาผลประโยชน์ให้ลูกค้าอีก 1 เดือน

มันไม่เหมือนอาหารสำเร็จรูปนะครับว่าจะต้องทานก่อนหมดตามที่ระบุไว้บนซอง/กล่อง

OverclockZone Member turionx2's Avatar

ดีน่ะที่ผมประกัน2ปี - -"

อ้อ..ลืมบอกไปว่า เครื่องเคยเข้าศูนย์ BenQ มาแล้ว 1 ครั้ง

ซื้อเครื่องเดือน พ.ค. 50 เข้าศูนย์ฯ เมื่อวันที่ 1 ส.ค. 50 เนื่องจากจอภาพมีปัญหา ได้นำเข้าไปเพื่อเคลมจอภาพ ซึ่งผมเคยโพสต์ถามในบอร์ดนี้แล้วเมื่อวันที่ 29 ก.ค. 50 ในกระทู้นี้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=83207

OverclockZone Member widya's Avatar

1 ใน 100 *0*!

OverclockZone Member เมื่อย's Avatar

อาการน่ากลัวดีคับ ขอให้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดีนะคับ

วันนี้เอาเครื่องไปส่งที่ศูนย์ Synnex ที่ IT Mall แล้วครับ เค้าบอกต้องรอส่งเข้าศูนย์ BenQ อีกที

แต่ที่แน่ๆ ประกันของ Synnex ยังไม่หมดครับ

OverclockZone Member ballxp's Avatar

เข้ามาแสดงความยินดีด้วยกับเจ้าของกระทู้ครับ ^_^

OverclockZone Member widya's Avatar

ท่านจขกท. นี่ช่างโชคร้ายและโชคดีในเวลาเดียวกัน

1 ใน 100 *0*! อีกรึป่าวเนี้ย

วันนี้ไปรับเครื่องคืนมาแล้วครับ เค้าเปลี่ยนเมนบอร์ดให้ใหม่ ไม่เสียเงินพราะประกันของ synnex ยังไม่หมด

OverclockZone Member absolute_kim's Avatar

สุดยอดครับท่าน รีบซื้อประกันต่ออย่างด่วนเลยครับ

ผมเหมือนจะเคยเห็นรูปนี้มาแล้วนะ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ไหนบอกของ ดี อ่ะ อิอิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks