Announcement

Collapse
No announcement yet.

BenQ S41-310 รบกวนถามผู้รู้ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BenQ S41-310 รบกวนถามผู้รู้ด้วยครับ

ใช้ BenQ S41-310 มาครบ 1 ปี เพิ่งหมดประกันหมาดๆ ตลอดเวลาที่อยู่กันมา ไม่เคยมีอาการใดๆ ให้วิตกกังวลใจเลยครับ

แต่ดันเกินปัญหาแบบนี้ทันที

อาการแรกก่อนจะเป้นแบบนี้คือขณะใช้เครื่องอยู่ ก็เกิดอาการแช่แข็ง ไม่สามารถขยับเม้าส์ หรือ ทำการใดๆ ได้นอกจากกดปุ่มเพาเวอร์ค้างไว้เพื่อปิดเครื่อง

หลังจากนั้นก็ดเครื่องขึ้นมาใหม่ อาการแรกที่เห็นคือไม่แสดงภาพใดๆ ทั้งสิ้น หน้าจอมีสีดำและมีเส้นขาวๆ ในแนวนอนระยะ***งกันประมาณครึ่งเซ็นติเมตร

จากนั้นก็ดับวูบไป แล้วก็เปลี่ยนเป็นสีขาว-ดำในแนวตั้ง จากนั้นก้มีเส้นสีเขียวเลอะๆ ไปทั่วทั้งจอ

จากนั้นก็เป็นแบบในรูปด้านบนครับ

อาการนี้ น่าจะเกิดจากอะไรเสียหายครับ

คล้าย VGA มีปัญหา
    เข้าศูนย์เช็คเลย (เสียเงินซ่อม)

Comment

ช่างโชคร้ายจัง หมดประกันปุ๊บ เจอปั๊บเลยนะครับ เจ้าของกระทู้เปิดบ่อยไหมครับ? ผมนี่เปิดโหลดบิททั้งวันทั้งคืนเลยครับ ตอนนี้ยังปกติสุขดีครับ

Comment

เปิดบ่อย เปิดเครื่องทิ้งไว้ทั้งวันครับ แต่ไม่ได้ใช้งานหนักนะครับ แค่รอทำงานบ้าง

Comment

ในความโชคร้าย ก็ยังมีความหวังเล็กๆ

หลังจากที่ทาง BenQ แจ้งมาว่าเครื่องผมเพิ่งหมดประกันไปเมื่อปลายเดือน พ.ค. 51 นั้น

ผมไปเห็นสติ๊กเกอร์รับประกันของ Synnex ที่ด้านล่างตัวเครื่อง ที่ระบุไว้ว่า "EXP.200806"

เหมือนมีแสงสว่างแว๊บเข้ามาในหัว

ว่าแล้วก็โทรศัพท์ไปที่ Synnex ซึ่งทางเจ้าหน้าที่เค้าก็คำตอบที่น่าจะยังมีหวังว่า

ให้นำเครื่องเข้ามาที่ Synnex ก่อน แล้วทาง Synnex จะดูแลส่งต่อไปที่ BenQ และรับผิดชอบค่าใช้จ่ายที่จะเกิดขึ้นให้

โอ้...ขอบคุณ Synnex มากๆ ครับ

เอาไว้หลังจากที่ผมส่งเครื่องเข้า Synnex ก่อน ได้ผลลัพท์ยังไงจะมารายงานให้ทราบอีกทีนะครับ
          Last edited by sidum; 17 Jun 2008, 10:19:43. Reason: เพิ่มภาพประกอบ

Comment

อ่า ดีใจด้วยครับ ยังคงมีหวัง ไม่งั้นเส็ด ก๊าดแพงซะด้วยซิ

Comment

ดีใจด้วยคับ ว่าแต่ของเรามีบ้างไหมหว่า อิอิ

Comment

แสดงความยินดีด้วยน่ะครับ

Comment

สังเกตุดูนะครับ จากรูปที่ผมโพสต์ที่กระทู้ด้านบน Mfg. Date/ May 2007 ผมซื้อเครื่องในงานคอมมาร์ทเดือน พ.ค. 2007 ซึ่งทาง BenQ ก็บอกกับผมว่าประกันผมหมดในเดือน พ.ค. 2008

ในขณะที่ประกันของ Synnex กับหมดในเดือน มิ.ย.2008 ซะงั้น(ซึ่งก็เป็นผลดีกับผม :P )

ตรงนี้นับว่าทาง Synnex ยังรักษาผลประโยชน์ให้ลูกค้าอีก 1 เดือน

มันไม่เหมือนอาหารสำเร็จรูปนะครับว่าจะต้องทานก่อนหมดตามที่ระบุไว้บนซอง/กล่อง

Comment

ดีน่ะที่ผมประกัน2ปี - -"

Comment

อ้อ..ลืมบอกไปว่า เครื่องเคยเข้าศูนย์ BenQ มาแล้ว 1 ครั้ง

ซื้อเครื่องเดือน พ.ค. 50 เข้าศูนย์ฯ เมื่อวันที่ 1 ส.ค. 50 เนื่องจากจอภาพมีปัญหา ได้นำเข้าไปเพื่อเคลมจอภาพ ซึ่งผมเคยโพสต์ถามในบอร์ดนี้แล้วเมื่อวันที่ 29 ก.ค. 50 ในกระทู้นี้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=83207

Comment

1 ใน 100 *0*!

Comment

อาการน่ากลัวดีคับ ขอให้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดีนะคับ

Comment

วันนี้เอาเครื่องไปส่งที่ศูนย์ Synnex ที่ IT Mall แล้วครับ เค้าบอกต้องรอส่งเข้าศูนย์ BenQ อีกที

แต่ที่แน่ๆ ประกันของ Synnex ยังไม่หมดครับ

Comment

เข้ามาแสดงความยินดีด้วยกับเจ้าของกระทู้ครับ ^_^

Comment

Working...
                              X