Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง 5.1 เสียง center หาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง 5.1 เสียง center หาย

ลองเอาตัว center ไปเทสต์ ด้วยการเสียบตรงๆกับ ตัว ซาวด์การ์ดแล้ว เสียงก็ออกปรกติดีครับ แต่พอเสียบกับชุดมันเอง แล้วเสียงหายไปเลย คิดว่าเป็นเพราะอะไรครับ

no reply

Comment

ลองสลับสายที่ต่อเข้าจาก sound ระหว่าง sub กับ center ครับ เช่นถ้าเป็น mini jack to RCA ออกมาเป็นสองสี ขาวแดง เข้ากับตัวsub ที่เป็นชุดลำโพงแม่ ก็สลับสีขาวแดงกันนี่้แหละ แล้ว test ไล่ทีละตัวว่าออกครบไหม จาก software ของ soundcard

Comment

ลำโพงอิหยัง การ์ดเสียงตัวไหน ออนบอร์ดรึยี่ห้อไหนรุ่นอาราย
        เปิดเพลง รึดู หนัง (DVD) SB LIVE ของผม ไดร์เว่อบางตัวก๋อ ออก4.1 บ้าง 5.1 บ้างง
        มีหลายองค์ครับ ลองไล่ดู

Comment

เดิมออกครบ ก่อนหน้านี้ หายไป เซ็น ตัวเดียว หลังจากรื้อแล้ว ทีนี้ หลังขวา หายไปด้วย
          Ps. ใช้ Altec 251i ครับ

Comment

Working...
          X