overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: หลังจากลองเล่นเกม Onimucha3 แล้วมันส์...ดีหรือมั้ย

OverclockZone Member jack_sparow's Avatar

Talking หลังจากลองเล่นเกม Onimucha3 แล้วมันส์...ดีหรือมั้ย

หลังจากพึ่งเคยลองเล่นเกม Onimucha3 ทำให้รูว่าเกม ACTION แนวฟันดาบก็สนุกไม่แพ้เกม CRYSIS เลย ( อาจจะมากกว่า) ตัวเกมน่าจะทำตั้งแต่ปี 2004 เห็นในเรื่องเกมบอกอย่างนั้น และมี ภาค 4 ออกมาแล้วนี้แต่ไม่เห็นมี PC เลย และเพื่อนคิดว่างัยครับ สนุกเหมือนผมหรือเปล่า

OverclockZone Member

เคยเล่นตอนมีPS2 หนุกดีครับ

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

Talking

สนุกครับ ผมก็เล่นจนจบเหมือนกัน พอจบแล้ว รู้สึกประทับใจกับ มิตรภาพ ของทั้ง 2 ตัวเอก

Quote Originally Posted by oat View Post
    เคยเล่นตอนมีPS2 หนุกดีครับ
    เคยลองเล่นบน PC เเต่มันปรับเต็มจอไม่ได้

OverclockZone Member jack_sparow's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by oat View Post
    เคยลองเล่นบน PC เเต่มันปรับเต็มจอไม่ได้
    ปรับได้ครับ กด ALT+ENTER มันจะเต็มจอครับ ภาพแจ่มกว่า PS2 อีก

OverclockZone Member arito's Avatar

เนื้อเรื่องสนุกคับ เรียบเรียงเนื้อเรื่องดีมากๆอะ เหมือนดูหนังเลย ผมชอบนะ ยิ่งตอนจะจบนี่ สนุกมากๆ

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

Onimusha 3 Demon Siege ใช่ไหม เหอๆ เกมนี้อ่ะ แบบว่านะ พูดไม่ออก

กำลังสงสัยว่า Samanosuke มันไม่มีสาวบ้างเหรอไง หรือตามเนื้อเรื่องมันจะเป็นเกย์! เพราะอีกคนนึงยังมีสาวเลย Samanosuke ไม่มีบ้างมันก็ออกจะแปลกๆ

แต่พอตอนจบ Ako มันๆๆๆ........คุกชัดๆ อายุถึง 15 ไม๊วะนั่น ตูนึกอยู่แล้ว เห็นแมงหวี่นี่มันน่ารักผิดสังเกต มันต้องมีอะไรซักอย่าง แน่ๆ

เซ็ง Samanosuke หน่อยๆมันบื้อ และก็อิจฉามันนิดๆ

เด็กๆเนี่ยมันก็น่ารักจริงๆนะ
    Last edited by ARES; 17 Jun 2008 at 19:17:45.

OverclockZone Member sunshiro27's Avatar

สนุกครับ...แต่เล่นไม่เคยจบเลย...

OverclockZone Member kramer's Avatar

เล่นมาจบทุกภาคเลยเกมนี้ ภาคสามอะลงตัวสุดและ ผมว่าภาค 4 ไม่สนุกเท่าหรอก เกมนี้พอเล่นรอบสองผู้หญิงฝรั่งมันจะ เปลี่ยนชุดเป็นนุ่งผ้าเช็ดตัว แทน แลัวก็มันจะมีชุดของนางฟ้าสีดำอะ เราจะฟัน คริติคอลตลอด เกมนี้ถ้าเล่นให้สนุกต้องหัดฟันให้ติดคริติคอลนะ

OverclockZone Member splintercell_pandora's Avatar

ถ้าได้เล่น devil may cry มันกว่านี้อีก...

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

จะ โอนิ หรือ ดีเมย์ ก็มันทั้งคู่ครับ

ปล.ยังไม่ได้เล่น โอนิภาค 4 เลย เพราะไม่มีเครื่องเล่นแล้ว T.T

OverclockZone Member us---army's Avatar
    บางกะปิ เสรีไทย

เล่นจบนานละเกมส์นี้ หนุกดี อัพเกรดอาวุธก็ได้ ไขปริศนา มันส์ๆๆๆ

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

สนุกครับเกมนี้ Samanosuke เท่ห์โครต
    ส่วนเรื่องAko ต้องลองดู Onimusha the movie ดูครับ ฉากจบรู้สึกจะเดินทางไปพร้อม ซามาโนะสุเกะแถมตัวโตขึ้นด้วยนะ

จริงๆมันก็เป็นฉากมูพวี่ตัดมาจากเกมภาคสี่ล่ะครับได้หนังเรื่องนี้ ห่วยนิดๆ แต่ถ้าชอบก็ไม่มีปัญหา

OverclockZone Member arito's Avatar

เห็นว่า DMC เหมือน Oni
    ผมลองเอามาเล่น ลบทิ้งอย่างไว

จำเจมากๆ แข็งๆ ไม่ต่างกะเล่น Choas อะไรเนี่ยแหละ จำชื่อไม่ได้ ของ capcom เหมือนกัน

OverclockZone Member gamoxzone's Avatar

บอกได้คำเดียวว่าสนุก

OverclockZone Member ZAKURAPLOY's Avatar

เป็นภาคที่สนุกสุดสำหรับผมครับ ภาคใหม่ไม่รู้จะกลับมาเป็นพระเอกคนเดิมอ่ะเปล่า
    รูป รูป
    • File Type: jpg 6.jpg (68.3 KB, 72 views)

OverclockZone Member enzigerz's Avatar

ภาค3ผมก็จบเเล้วครับ ผมว่าภาคนี้น่าเอามาทำหนังมากเลยนะคงสนุกดีเลยอะเเล้วยิ่งพระเอกทั้ง2คนก็เอามาจากนักเเสดงตัวจริงด้วยคนที่เล่นเกมนี้มาเเล้วก็จะอินเข้าไปอีก

OverclockZone Member KORNY's Avatar

สนุกดีครับ ยืนยันอีกเสียง

นางเอกฝรั่ง อึ๋มดี

OverclockZone Member poypoy's Avatar

Thumbs up

เกมนี้ผมเล่นตั้งแต่ภาค 1,2,3,4 เลยครับแต่เล่นบนเพลย์ 2 นะครับ ภาค 4 มีออกแค่บนเพลย์ 2 ครับแต่ภาค4ก้อมันนะลองหามาเล่นดูแต่พระเอกจะไม่ใช่ ซามาโนะสุเกะแล้ว และมีให้เลือกเล่นตัวละครหลายตัวเลยมันเหมือนกันมีพวกอาวุธให้อัฟเกรดเยอะเลย มันๆๆๆๆมากๆๆๆเกมนี้ๆๆๆ
    Last edited by poypoy; 31 Oct 2009 at 15:26:40.

Bookmarks

Bookmarks