Announcement

Collapse
No announcement yet.

หลังจากลองเล่นเกม Onimucha3 แล้วมันส์...ดีหรือมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หลังจากลองเล่นเกม Onimucha3 แล้วมันส์...ดีหรือมั้ย

หลังจากพึ่งเคยลองเล่นเกม Onimucha3 ทำให้รูว่าเกม ACTION แนวฟันดาบก็สนุกไม่แพ้เกม CRYSIS เลย ( อาจจะมากกว่า) ตัวเกมน่าจะทำตั้งแต่ปี 2004 เห็นในเรื่องเกมบอกอย่างนั้น และมี ภาค 4 ออกมาแล้วนี้แต่ไม่เห็นมี PC เลย และเพื่อนคิดว่างัยครับ สนุกเหมือนผมหรือเปล่า

เคยเล่นตอนมีPS2 หนุกดีครับ

Comment

สนุกครับ ผมก็เล่นจนจบเหมือนกัน พอจบแล้ว รู้สึกประทับใจกับ มิตรภาพ ของทั้ง 2 ตัวเอก

Comment

Originally posted by oat View Post
        เคยเล่นตอนมีPS2 หนุกดีครับ
        เคยลองเล่นบน PC เเต่มันปรับเต็มจอไม่ได้

Comment

Originally posted by oat View Post
          เคยลองเล่นบน PC เเต่มันปรับเต็มจอไม่ได้
          ปรับได้ครับ กด ALT+ENTER มันจะเต็มจอครับ ภาพแจ่มกว่า PS2 อีก

Comment

เนื้อเรื่องสนุกคับ เรียบเรียงเนื้อเรื่องดีมากๆอะ เหมือนดูหนังเลย ผมชอบนะ ยิ่งตอนจะจบนี่ สนุกมากๆ

Comment

Onimusha 3 Demon Siege ใช่ไหม เหอๆ เกมนี้อ่ะ แบบว่านะ พูดไม่ออก

กำลังสงสัยว่า Samanosuke มันไม่มีสาวบ้างเหรอไง หรือตามเนื้อเรื่องมันจะเป็นเกย์! เพราะอีกคนนึงยังมีสาวเลย Samanosuke ไม่มีบ้างมันก็ออกจะแปลกๆ

แต่พอตอนจบ Ako มันๆๆๆ........คุกชัดๆ อายุถึง 15 ไม๊วะนั่น ตูนึกอยู่แล้ว เห็นแมงหวี่นี่มันน่ารักผิดสังเกต มันต้องมีอะไรซักอย่าง แน่ๆ

เซ็ง Samanosuke หน่อยๆมันบื้อ และก็อิจฉามันนิดๆ

เด็กๆเนี่ยมันก็น่ารักจริงๆนะ
              Last edited by ARES; 17 Jun 2008, 19:17:45.

Comment

สนุกครับ...แต่เล่นไม่เคยจบเลย...

Comment

เล่นมาจบทุกภาคเลยเกมนี้ ภาคสามอะลงตัวสุดและ ผมว่าภาค 4 ไม่สนุกเท่าหรอก เกมนี้พอเล่นรอบสองผู้หญิงฝรั่งมันจะ เปลี่ยนชุดเป็นนุ่งผ้าเช็ดตัว แทน แลัวก็มันจะมีชุดของนางฟ้าสีดำอะ เราจะฟัน คริติคอลตลอด เกมนี้ถ้าเล่นให้สนุกต้องหัดฟันให้ติดคริติคอลนะ

Comment

ถ้าได้เล่น devil may cry มันกว่านี้อีก...

Comment

จะ โอนิ หรือ ดีเมย์ ก็มันทั้งคู่ครับ

ปล.ยังไม่ได้เล่น โอนิภาค 4 เลย เพราะไม่มีเครื่องเล่นแล้ว T.T

Comment

เล่นจบนานละเกมส์นี้ หนุกดี อัพเกรดอาวุธก็ได้ ไขปริศนา มันส์ๆๆๆ

Comment

สนุกครับเกมนี้ Samanosuke เท่ห์โครต
                          ส่วนเรื่องAko ต้องลองดู Onimusha the movie ดูครับ ฉากจบรู้สึกจะเดินทางไปพร้อม ซามาโนะสุเกะแถมตัวโตขึ้นด้วยนะ

จริงๆมันก็เป็นฉากมูพวี่ตัดมาจากเกมภาคสี่ล่ะครับได้หนังเรื่องนี้ ห่วยนิดๆ แต่ถ้าชอบก็ไม่มีปัญหา

Comment

เห็นว่า DMC เหมือน Oni
                            ผมลองเอามาเล่น ลบทิ้งอย่างไว

จำเจมากๆ แข็งๆ ไม่ต่างกะเล่น Choas อะไรเนี่ยแหละ จำชื่อไม่ได้ ของ capcom เหมือนกัน

Comment

บอกได้คำเดียวว่าสนุก

Comment

Working...
                              X