Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB ที่ระบุว่าใส่ได้แค่ ddr266 ใส่ ddr400 ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB ที่ระบุว่าใส่ได้แค่ ddr266 ใส่ ddr400 ได้มั้ยครับ

คือมันเป็น MB รุ่นเก่าอ่ะครับ ตาม spec มันบอกว่า
    2 x 184-pin DIMM Sockets support max.2GB PC2100/PC1600 non-ECC DDR SDRAM memory

ผมเลยอยากรู้ว่าถ้าจะเพิ่มแรม เพิ่มแบบ ddr400 ได้มั้ยครับ

ได้ แต่จะวิ่งแค่ 266

Comment

ได้แต่ไม่ทุกตัว เคยทำบอดพังคามือมาแล้ว 4 ตัว

บอดรับ 266 แต่เอา 400 ไปใส่ ดับอนาถ ส่งเครมเลย
      บอดชิปเวีย KT266

Comment

โอ้ ขอบคุณมากๆครับ ของผมนี่ก็ via เหมือนกันครับ

Comment

ก็ซื้อบัส266มาใส่ดิ่ถูกกว่าตั้งเยอะจะเสียตังแพงเพื่อซื้อมาถึงใหสได้ก็วิ่งแค่266ทำไม

Comment

Originally posted by pangpang View Post
            ก็ซื้อบัส266มาใส่ดิ่ถูกกว่าตั้งเยอะจะเสียตังแพงเพื่อซื้อมาถึงใหสได้ก็วิ่งแค่266ทำไม
            เพิ่มอนาคต

Comment

Working...
            X