Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ lcd tv sharp 32" ขอถามผู้รู้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ lcd tv sharp 32" ขอถามผู้รู้หน่อยครับ

คือผมกำลังจะซื้อ lcd tv sharp 32" ครับแต่อยากมาถามความคิดเห็พี่ ๆที่มีประสบการหน่อยครับ จะได้มีส่วนช่วยในการตัดสินใจครับ รายระเอียดรุ่นตามลิ้งครับ ขอบคุณครับ

http://www.sharp-th.com/th/th-pro-de...t=AQUOS&id=393

ลบกวนหน่อยครับ

www.thaidvd.net ไปถามเว๊ปนี้จะดีกว่าคนเยอะเรื่องพวกนี้

Comment

เรื่องนี้ผมพอรู้อยู่เยอะเหมือนกันครับ

ขอตอบหน่อยละกัน

รุ่นนี้คุ้มครับในระดับ 32 นิ้วแล้วแบรนนี้ก็โอเคครับ ยอดนิยมบริการหลังการขายก็ดีด้วย

แถมเป็น 100/120 สเปคอื่นๆก็โอเคครับ

ยี้ห้อนี้ ถ้าเงินถึงก็ซื้อเลยครับ

ปล.ก่อนซื้อลองๆหาราคาข้างนอกดูนะครับ เพราะ ถูกกว่าห้าง แล้วมี 0% 10-12 เดือนด้วย

Comment

Originally posted by ZestPluZ View Post
        เรื่องนี้ผมพอรู้อยู่เยอะเหมือนกันครับ

ขอตอบหน่อยละกัน

รุ่นนี้คุ้มครับในระดับ 32 นิ้วแล้วแบรนนี้ก็โอเคครับ ยอดนิยมบริการหลังการขายก็ดีด้วย

แถมเป็น 100/120 สเปคอื่นๆก็โอเคครับ

ยี้ห้อนี้ ถ้าเงินถึงก็ซื้อเลยครับ

ปล.ก่อนซื้อลองๆหาราคาข้างนอกดูนะครับ เพราะ ถูกกว่าห้าง แล้วมี 0% 10-12 เดือนด้วย
        ขอบคุณครับ เรื่องราคา พอดีเพื่อนทำงานอยู่ได้ราคาพนักงานครับ ถูกมากเลยจะตัดสินใจซื้อครับ เดี๋ยวถ้าราคาดีจะเอามาลงขายเราจะได้ใช้ของถูกกันครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

Originally posted by jek_cub View Post
          ขอบคุณครับ เรื่องราคา พอดีเพื่อนทำงานอยู่ได้ราคาพนักงานครับ ถูกมากเลยจะตัดสินใจซื้อครับ เดี๋ยวถ้าราคาดีจะเอามาลงขายเราจะได้ใช้ของถูกกันครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ
          ถ้าราคาดีจริงเอามาโพสบอกผมด้วยนะครับ อิอิ

Comment

Originally posted by ZestPluZ View Post
            ถ้าราคาดีจริงเอามาโพสบอกผมด้วยนะครับ อิอิ
            ครับเดี๋ยวราคามาจะ มาบอกครับ เห็นเพื่อน บอกหน้าจะ 2ต้นครับ

Comment

ถ้ารุ่นนี้ LC-32A53M สนใจเป็นอย่างมากครับ
              ถ้าได้ 2 หมื่นต้น

Comment

Originally posted by deedee View Post
                ถ้ารุ่นนี้ LC-32A53M สนใจเป็นอย่างมากครับ
                ตอนนี้ ได้ราคามาตัวนึ่งแล้วครับ LC-32AX5M ราคา 18500 บาทครับ ส่วนตัวอื่นยังไม่ได้ราคา ประกันตามเงื่อนไขทุกอย่าง ครับ ถ้าสนติดต่อมาได้ครับ จะสั่งให้ครับ ผมอยู่แถววงศ์สว่างครับ
                Last edited by jek_cub; 17 Jun 2008, 20:53:39.

Comment

ใช้อยู่ครับ ดูกับ ยูบีซี แจ่มดี ราคาไม่แพงเกิน

ที่สำคัญ made in japan

Comment

Originally posted by deedee View Post
                    ได้ราคา มา 29900 บาทครับ ราคานี้แพงไปไหมครับ

Comment

ลองหาแบบ Full HD สิครับ จะได้ซื้อทีเดียวเลย
                      ผมใช้รุ่น 32AX5M อยู่ รุ่นนี้ออกนานแล้ว แต่ก็ใช้ได้ดี เสียงอาจเบาไปบ้าง

Comment

ผมว่าเปลี่ยนไปเอาแบรนอื่นจะดีกว่าไหมครับ เพราะว่าตอนนี้ แบรนอื่นนั้นค่อนข้างดีกว่า sharp พอสมควรเลยนะครับ(เฉพาะในไทยที่ แบรนอื่นดีว่า sharp ) และpanasonic ก็ด้อยกว่า philip ผมว่า LCD TV ที่น่าสนใจจะมี PHILIP SONY SAMSUNG แต่ SONY , SAMSUNG นั้นใช้ตัวจอตัวเดียวกันในหลายๆรุ่นสองแบรนนี้จึงใช้ค่า DINAMIC CONTRAST ในการโปรโมทเหมือนกัน เพราะร่วมกันผลิต SAMSUNG มีเทคโนโลยีที่สามารถเพิ่มความละเอียดของภาพให้มีความละเอียดเพิ่มขึ้น เป็นน้องๆ HD
                        PHILIP มีเทคโนโลยี ที่คล้ายๆกับการเปิด AA ทำให้ภาพดูเนียนขึ้น

สุดท้ายนี้ ทั้งหมดนี้แล้วแต่ความชอบส่วนตัวด้วยนะครับ อ้อ เรื่องรูปแบบก็เป็นปัจจัยด้วยนะครับ

Comment

Working...
                        X