overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 71

Thread: มีเรื่องไม่ฉลาดอยากจะถามคับ AMD VS INTEL

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

Default มีเรื่องไม่ฉลาดอยากจะถามคับ AMD VS INTEL

มีคนเขาบอกผมว่า อันนี้ในกลุ่มของเด็กนักศึกษาโต๊ะข้างๆในโรงอาหาร จากมหาลัยแห่งหนึ่งนะคับ

เขาบอกว่า AMD เคยจะ Take Over บริษัทตัวใหญ่อย่าง Intel

จิงปะ ?

ผมว่าไม่นะ หึหึ วานผู้รู้ช่วยบอกหน่อยคับ

OverclockZone Member MR-Zero's Avatar

ไม่รู้ครับ

tanapon000's Avatar

ไม่มีทางครับเป็นไม่ไม่ได้100%

OverclockZone Member

เหอๆเอาแล้วไงงานเข้าแน่ ทุกๆท่านก้อช่วยตอบกันอย่างมีสติกันหน่อยนะคับเด๋วมันจะลุกลามใหญ่โต

ป.ล.ความคิดเห็นจากคนๆหนึ่งที่เป็นเพื่อนมนุษย์เหมือนทุกๆคน

OverclockZone Member jamefight's Avatar

AMD takeover Intel ไม่ได้

แต่ Intel takeover AMD ได้ก็แล้วกันน่ะ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

Quote Originally Posted by EXOSPECTRE View Post
    มีคนเขาบอกผมว่า อันนี้ในกลุ่มของเด็กนักศึกษาโต๊ะข้างๆในโรงอาหาร จากมหาลัยแห่งหนึ่งนะคับ

เขาบอกว่า AMD เคยจะ Take Over บริษัทตัวใหญ่อย่าง Intel

จิงปะ ?

ผมว่าไม่นะ หึหึ วานผู้รู้ช่วยบอกหน่อยคับ
    ให้อีก 10 ปีก็ทำไม่ได้

จองวัดแล้ว

OverclockZone Member soul's Avatar
    มหาลัยนเรศวร จ.พิษณุโลก

ใครจะพูดก้อได้ครับ เรื่องแบบนี้

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

คนที่ ซื้อได้คนนั้นก็ครองโลกได้พอดีเยย 555+

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

อย่าหาว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลย ถ้าสถานการณ์ของ amd ยังเป็นอย่างนี้อยู่ อีกหน่อยจะเหลือแต่ชื่อละคับ

OverclockZone Member ez2o2z's Avatar

ผมจะ Take เม่งหมดอ่ะ ทั้ง AM.. Inte.. ตอนนี้มีอยู่ 350 บาท

กำลังจะหาคนร่วมด้วย อิอิ ใครจะเอาด้วย PM มาบอก น่ะ

OverclockZone Member ez2o2z's Avatar

อิอิ เกิน -*-
    Last edited by ez2o2z; 17 Jun 2008 at 18:40:14.

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

โอ้.... หนุกหนาน หนุกหนาน

OverclockZone Member papababa's Avatar

ถ้าเป็นบิลเกทต ยังจะพอเชื่อได้หน่อย

OverclockZone Member ooXYZoo's Avatar

Quote Originally Posted by ez2o2z View Post
    ผมจะ Take เม่งหมดอ่ะ ทั้ง AM.. Inte.. ตอนนี้มีอยู่ 350 บาท

กำลังจะหาคนร่วมด้วย อิอิ ใครจะเอาด้วย PM มาบอก น่ะ
    ผมไม่ชอบเอาเปรียบใคร ผม สมทบทุน เพิ่มอีก 350 บาท ถ้าตังเหลือ ก็คืนมานะ อิอิ

OverclockZone Member Relaxza's Avatar

OverclockZone Member zero_za's Avatar

จาไหวเหรอพี่...

OverclockZone Member madcat's Avatar

Quote Originally Posted by ez2o2z View Post

...ไม่ไปลองถามDekmapดูครับ เผื่อขานั้นจะสนใจ หุๆๆ

OverclockZone Member

มันไม่มีอะไรแน่นอนหรอกครับ อาจจะเทคได้นะถ้ามีเงิน แต่ถ้าไม่มีเงินก็เทคไม่ได้ เพราะการเทคโอเวอร์มันจะต้องใช้เงินมหาศาล มากกว่าคู่แข่ง ผู้ที่ล้มละล่ยเท่านั้นครับถึงจะยอมให้เขาเทคโอเวอร์
    1. ถ้า AMD ร่ำรวยมหาศาล Intel ผลประกอบการแย่ ขายสินค้าไม่ได้ ขาดทุน อาจถูกเทคโอเวอร์ แต่คนเทคโอเวอร์อาจไม่ใช่ AMD เพราะเขาจะกลับไปรวมกับ Intel ทำไม ในเมื่อแยกตัวออกมาแล้ว
    2. ถ้า Intel รักษาคุณภาพของผลิตภัณฑ์ได้ตลอดเวลา (ในความเป็นจริงไม่มีบริษัทใดที่จะทำได้ตลอดเวลา เพราะคงต้องมีบางช่วงที่อาจถูกคู่แข่งแซง) ขายของได้ตลอด ผลกำไรบริษัทมากมายมหาศาล (อย่างในปัจุบัน) AMD ก็ไม่สามารถเทคโอเวอร์ได้
    3. จะเทคโอเวอร์ได้หรือไม่เทคฯ มันเป็นเรื่องของอนาคต จะคิดให้ปวดหัวทำไม เพราะอนาคตมันเป็นเรื่องไม่แน่นอน
    4. ไม่มีบริษัทใดจะอยู่ค้ำฟ้าได้ ในอนาคตจะมีบริษัทผลิตสินค้ามาแข่งอีกเยอะแยะไปหมด
    5. ในอนาคตในยุคของลูกหลานเรา อาจจะไม่มีทั้ง Intel และ ก็ได้
    6. ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้ล้วนแต่ตกอยู่ในกฎของไตรลักษณ์ คือ อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

Quote Originally Posted by madcat View Post
    ...ไม่ไปลองถามDekmapดูครับ เผื่อขานั้นจะสนใจ หุๆๆ

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

AMD มันแยกตัวออกมาจาก Intel ใช่ป่ะ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks