Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS F8SN กับ Project NB Mini HT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS F8SN กับ Project NB Mini HT

หลังจากที่ผมหา Notebook อยู่นานว่าตัวไหน มีช่อง S/PDIF บ้าง สนใจ 2 ตัวครับ ACER 6920G << เหมาะมาทำมากมี HDMI ซะด้วย แต่มันหนักไปหน่อยครับ เลยตัดสินใจเอา ASUS มาแทนที่บ้าน มี Amp Sony S880 อยู่พอดีหัวอ่าน DVD มันเสีย ผมเลยจับมาทำเป็น Mini Amp ซะเลย

Skin ลายหินมีแต่เพื่อนบอกว่าลาว แฮะๆแต่ไม่เป็นไรลาวๆเนี่ยผมชอบ

ตอนปิดไฟ

สาย Toslink ที่ผมใช้เป็นของ Philips นะครับได้มาใน ราคา 500 บาทที่ HWH ในห้างขายตั้ง 790 เทียบกับ หัว Stereo 3.5 mm ให้ดูครับ

นี่แนะจิ้มเข้าไปเลย

แสงออกมาแล้ว

เอาไปจิ้มที่ Amp ต่อ

ผมลองดูหนัง เสียง 5.1 ลำโพงออกครบครับ ฟังเพลงนี่เสียงต่างกับเวลาต่อจากสาย Stereo มากเลย ผมเข้าใจว่าน่าจะเป็น pass through
    ลองปรับเป็น Pro Logic II โหๆ ฟังเพลงดูมีมิติ ขึ้นมาพอสมควรเลยครับ
    Last edited by Moonshine; 18 Dec 2008, 18:31:28.

ถ่ายรูปสวยมากมายครับ

เครื่องสวยด้วย

อิอิ

Comment

ขอบคุณคร้าบ ^ ^

Comment

อลังการทั้งภาพและเสียง!!! สุดยอดครับ ถ่ายรูปสวยดีด้วย ว่าแต่ช่องS/PDIFนี่ใช้Fiber Opticใช่ไหมครับ ไม่เคยใช้เหมือนกัน

Comment

ช่ายครับ เป็นสาย Fiber Optic ครับ แล้วมาแปลงหัวให้เป็นช่อง 3.5mm อีกทีครับ (มีตัวแปลงมาในชุดเลยครับ) จะมีขายตาม Shop ของ Philips อะครับ แต่ถ้าหาของอมรได้ก็น่าจะสองร้อยกว่าบาท ต้องไปหาที่บ้านหม้อน่าจะมีครับ ผมไม่ใช่หูทองอะครับ ถ้าฟังแล้วมันไม่มี noise สำหรับผมก็ ok แล้วแต่ อมรแถวบ้านผมดันไม่เอามาขายไอ้เส้นละ 200 กว่าบาท T T

PS.ผมลอง Test DTS ดูเสียงก็ออกครับ ใช้แผ่น THX Demo II
          http://www.demo-world.eu/demo-dvds/thx-demo-disc-2.php

Last edited by Moonshine; 18 Dec 2008, 18:25:04.

Comment

Working...
          X