Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครว่าเน็ต ToTช้ามาดูของผมนี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอระบาย...
    ยกความ... กาก... ให้ TOT..WINET..
    เดือนนี้ โทรไปแจ้งแล้วประมาณ.. 4-5 ครั้ง ..
    เออ ..!! มันก็ดีขึ้นหลังจากที่โทรแจ้งแล้ว..พอ2-3วันต่อมาก็กากเหมือนเดิม .
    พนักงาน บอกเป็นที่ผมเสียบเร้าเตอร์ทิ้งไว้...24 ชม..//อ้าว..เอ้ย..ก็กูเหมาจ่ายรายเดือนนี่..ครับไม่ได้จ่ายฉะเพาะตอนเล่นนี่...(ผมคิดในใจ)//
    บอกให้ช่างเข้ามาดูให้หน่อย...ก็ไม่เห็นหัวสักกะคน.......เหอะๆ .... ฯลฯ

ปล.มีลูกมีหลาน/อย่าให้ใช้บริการ TOT//แต่ผมไม่มีทางเลือก ..........

Comment

พ่อผมไม่ได้ทำที่ ทีโอทีนะ แต่ที่ผมได้อะดี 10เมก วิ่งเต็ม โหลดแรงนะ

แนะนำอย่าเสียบusb ใกล้ๆช่องที่เสียบสายแลน เพราะมันรั้งเน็ต

Comment

Originally posted by dewrakyou View Post
        พ่อผมไม่ได้ทำที่ ทีโอทีนะ แต่ที่ผมได้อะดี 10เมก วิ่งเต็ม โหลดแรงนะ

แนะนำอย่าเสียบusb ใกล้ๆช่องที่เสียบสายแลน เพราะมันรั้งเน็ต
        มั่ว

Comment

Originally posted by dewrakyou View Post
          Originally posted by chalisa View Post
          มั่ว
          อันที่จริงผมแค่เปลี่ยนเม้าส์ สัญญาณ มันก็แรงของมาหน่อย...

Comment

หลังจากคบกันมา 3 ปีกว่า ผมตัดสินบอกเลิกเธอไปทั้งน้ำตา (เสียดายตังค์) ไม่ใช่เพราะเธอดีเกินไป
            แต่เธอห่วยเกินจะทนไหว ตอนนี้หันมาคบน้องทุยแล้ว ตั้งแต่ร่วมหอลงโรงกันมาไม่เคยทำให้เสียน้ำตาเลย
            กะว่าจะคบไปเรื่อยๆก่อน หวังว่าคงไม่เน่าในเหมือนคนเก่า อย่างน้อยก็คงไม่เน่าเท่า
            ปล.ละครเรื่องนี้อิงจากเรื่องจริง เห็นผลเทส จขกท. แล้ว..... เข้าใจความรู้สึกเลยจริงๆ

Comment

ที่เก่าที่ผมอยู่ต้องยอมรับว่าแรงจริงและช่าง outsource เซอร์วิสดีมากๆ แต่ก็ต้องยอมรับเช่นกันว่าพื้นที่ไหนที่เจอปัญหาก็จะเจอบริการแบบห่วยสุดจะทนเช่นแถวบ้านพี่สาวผม เค้าไม่เรียกว่าสามวันดีสี่วันไข้แต่มันเสียได้ทุกวันโทรแจ้งตอนค่ำคืนนี้ วันรุ่งขึ้นตอนเช้าส่งข้อความมา "แก้ไขเรียบร้อยแล้วค่ะ" ตกเย็น "ใช้งานไม่ได้" เป็นอย่างนี้ทั้งๆที่ชุมสาย***งบ้านไป 3 กม. เน็ตแพ็คเกจ 10Mb ก็ใช้เหมือนกับคนอื่นไม่ได้ (อันนี้เข้าใจ) แต่ไม่เข้าใจว่าผู้บริหารคิดอะไรอยู่ เพราะตรงข้ามบ้านผมเป็นที่พักพนักงานโรงแรมไม่ต่ำกว่า 50 ชีวิต รวมชาวบ้านแถวๆนั้นก็คุ้มสำหรับการลงทุนขยายพื้นที่ให้บริการแต่ก็ไม่ทำ

...เฮ้อ ชาตินี้คงจะเจริญ

Comment

พอเอกชนจะทำอะไรก็ ขวางประมูลเขาบ้างอะไรบ้าง เสือนอนกินมานาน พอจะเสียผลประโยชน์ก็ดิ้น ตอนได้ทำก็ไม่ได้เรื่องไม่ยอมพัฒนาอะไรเลย
                กำไรปีที่แล้วเป็น พันล้าน แต่ทำไมเน็ตที่ใช้อยู่มันเป็นแบบนี้นะ...

Comment

Originally posted by chalisa View Post
                  มั่ว
                  + 1 Like 555+

Comment

แจ้งความคืบหน้า ไม่มีอะไรดีขึ้นเลยครับ และไม่เห็นมีใครที่ไหนมาดูเลย 5 วันแล้วนะ วัดเมื่อกี้ได้ 0.09 เมก ping 652 ms ไม่มีอะไรจะพูด............

Comment

Originally posted by dennarok69 View Post
                      แจ้งความคืบหน้า ไม่มีอะไรดีขึ้นเลยครับ และไม่เห็นมีใครที่ไหนมาดูเลย 5 วันแล้วนะ วัดเมื่อกี้ได้ 0.09 เมก ping 652 ms ไม่มีอะไรจะพูด............
                      เมพมาก

Comment

ผมก็ใช้ ToT นะ ตอนแรกมีปัญหาสปีดตก ครับ ทะเลาะกับ ToT อยู่หลายเที่ยว แต่ในที่สุดปัญหาอยู่ทีผม คือ เกิดจาก anti virus ครับ พอเอามันออกไปปล่อยให้ virus เข้าเครื่องเลยหายครับ..

Comment

อย่าไปคิดอะไรมา เดี๋ยวสิ้นปีนี้ ก็รับโบนัสอีกแล้ว.....ไชโย้.....

Comment

ทำเรื่องลดหย่อนค่าใช้ได้ครับ หายไปกี่วันก็จดใว้ หรือจะโทรไป 1100 แจ้งร้องเรียน ห้ามคุยกับเครื่องตอบรับน่ะครับ ต่อไปเรื่อยๆจนได้คุยกับคนจริงๆ โทรฟรีครับสำหรับ
                            โทรสัพ ระบบGSM 1-2 C เพราะมันฮ้วกกันอยู่ เขาจะทำการบรรทึกเสียงของเราใว้เป็นหลักฐานว่าพนักงานทำงานทีมีคนโทรมาร้องเรียนเยอะ

ก็ไม่ต้องตกใจครับ จะด่าหรือคุยอะไรนก็จัดเต็มเลยครับ ผมโทรไปด่าจนพนักงานหญิงมันร้องไห้มาแล้วครับ แต่ก็ไม่มีอะไร มันทำงานคนล่ะส่วนกันครับ

พนักงานรับเรื่องก็คนนึง พนักงานซ่อมก็คนนึง วันใหนไม่มีไห้ซ่อมมันก็นอน แต่ถ้ามีงานไห้มันซ่อม ถ้าตรงกับหยุด อย่าโทรไปครับผมโทรไปมันบอกว่า วันหยุดครับ
                            โทรไห้ตายผมก็ไม่ไป ผมก็ด่ากลับไปกูรจ่ายตังทำสัญญาใช้เป็นเดือนน่ะไม่ใช่วันเว้นวัน มันก็บอกว่าก็มันตรงกับหยุดนี้ครับ ผมเคยโดนช่วงสงการน์
                            7วัน 7 คืนมาแล้วครับ มันบอกผมหยุดเที่ยวเหมือนคนทั่วไปครับอย่ากวน โทรไปแจ้ง 1100 มันบอกตามเรื่องอยู่ค่ะ มีวันนึงโทรไปเจอวันเบาๆของโอปเรเตอรมั้ง

มันด่าผมกับมาว่า จะบ่นอะไรหนักหนาค่ะ ทนๆเอาหน่อยถือว่าช่วยกันก็แล้วกันของมันพังกันได้นี่ค่ะ ถ้าไม่พอใจก็ก็สามารถทำเรื่องลดหย่อนได้ค่ะ โดยหักวันที่ไม่ได้ใช้ไห้

วันล่ะ 20 บาทดีใหมค่ะ เดี่ยวจะไห้เจ้าหน้าที่เขตนั้นๆ โทรไปหาค่ะ ออ อย่าลืมโทรมาบอกด้วยน่ะค่ะ ถ้าเนตใช้ได้เรา ด้วยน่ะค่ะ(จะได้ดูดีว่ามีคนโทรมาแจ้งจะได้เชคเรตติ้งไปในตัวด้วยอันนี้ผมคิดเอาเองครับ)

แล้วประมาณเดือนนึง ก็จะมีพนักเก็บเงินจากเขตที่เราขอเรื่องใช้บริการโทรมา จริงๆ เขาก็จะพูดปะมาณว่าช่วยๆกันหน่อยน่ะครับ ล้มแค่ไม่กี่วันเอง(ถ้าเก็บเงินไม่เต็มโบนัสผมจะไม่ได้น่ะครับ อันนี้ผมก็คิดเอาเองครับ)

มันจะพูดต่างนาๆครับ ที่จะไม่ยอมลดไห้น่ะครับ แต่เราอย่าไปยอมครับ เพราะที่ TOT มันเป็นแบบนี้ก็เพราะพวกเราปล่อยปะละเลยกันนี้เหละ มันถึงได้ใจ ด่ามันไปแรงเลยครับ

กระโปรงเมียมรึงก็เงินตรูเป็นซื้อไห้น่ะ ตั้งใจทำไห้มันดีๆด้วย แล้วก็ลดเงินที่เราทำเรื่องไปนั้น ถามหน่อยบว่า เงินมันรึเปล่า ถึงไม่อยากลดไห้ ถ้าเป็นผมเป็นพนักงานหรือเป็นคนเก็บตังผมจะ ลอไห้เองเลยครับ ไม่ต้องไห้คนโทรมาด่าด้วย แต่นี้เปล่า พนักงานห่วยแตกมากๆครับ มันน่าจะคิดว่าถ้าไม่มีคนใช้มันจะไปทำอะไรกิน แต่นี้เปล่าเลย

โทรไปแจ้งก็โยนกันไปมาครับ โทรไปเบอนั้นเบนี้ต่างๆนาๆ แต่พอไม่จ่ายเงินแค่ไม่กี่วันส่งบิลมาท้วง เจริญ TOT สาบานว่าถ้ามีเจ้าอื่นผมไม่ใช้หรอกครับ

ผมโทรด่าจะ พัน ครั้งแล้วมั้ง เนตล้มสามวันติดต่อกันเดือนนึงเจอ สองครั้ง ทั้งวันทั้งคืน 5 ครั้ง ตั้งแต่ 11-15 น เจอเกือบทุกวัน

ค่าลดหย่อนก็ได้บ้างไม่ได้บ้างครับ ถ้าตามเรื่องก็จะได้ แต่ส่วนใหญ่จะท้อครับ เพราะพนักงานมันหน้ามึนหน้าหนาหน้าหมาจริงๆ ด่ามันจนปากจะฉีกยังหัวเราะ

บอกใจเย็นๆ ล้มแค่ไม่กี่วันเอง

Comment

ผมเคยเป็นเรียกช่างมาดูเลย ตื้อ ๆหน่อยไม่เกิน 3 วันในพื้นที่เขตผมนะ

Comment

Originally posted by conan12 View Post
                                ทำเรื่องลดหย่อนค่าใช้ได้ครับ หายไปกี่วันก็จดใว้ หรือจะโทรไป 1100 แจ้งร้องเรียน ห้ามคุยกับเครื่องตอบรับน่ะครับ ต่อไปเรื่อยๆจนได้คุยกับคนจริงๆ โทรฟรีครับสำหรับ
                                โทรสัพ ระบบGSM 1-2 C เพราะมันฮ้วกกันอยู่ เขาจะทำการบรรทึกเสียงของเราใว้เป็นหลักฐานว่าพนักงานทำงานทีมีคนโทรมาร้องเรียนเยอะ

ก็ไม่ต้องตกใจครับ จะด่าหรือคุยอะไรนก็จัดเต็มเลยครับ ผมโทรไปด่าจนพนักงานหญิงมันร้องไห้มาแล้วครับ แต่ก็ไม่มีอะไร มันทำงานคนล่ะส่วนกันครับ

พนักงานรับเรื่องก็คนนึง พนักงานซ่อมก็คนนึง วันใหนไม่มีไห้ซ่อมมันก็นอน แต่ถ้ามีงานไห้มันซ่อม ถ้าตรงกับหยุด อย่าโทรไปครับผมโทรไปมันบอกว่า วันหยุดครับ
                                โทรไห้ตายผมก็ไม่ไป ผมก็ด่ากลับไปกูรจ่ายตังทำสัญญาใช้เป็นเดือนน่ะไม่ใช่วันเว้นวัน มันก็บอกว่าก็มันตรงกับหยุดนี้ครับ ผมเคยโดนช่วงสงการน์
                                7วัน 7 คืนมาแล้วครับ มันบอกผมหยุดเที่ยวเหมือนคนทั่วไปครับอย่ากวน โทรไปแจ้ง 1100 มันบอกตามเรื่องอยู่ค่ะ มีวันนึงโทรไปเจอวันเบาๆของโอปเรเตอรมั้ง

มันด่าผมกับมาว่า จะบ่นอะไรหนักหนาค่ะ ทนๆเอาหน่อยถือว่าช่วยกันก็แล้วกันของมันพังกันได้นี่ค่ะ ถ้าไม่พอใจก็ก็สามารถทำเรื่องลดหย่อนได้ค่ะ โดยหักวันที่ไม่ได้ใช้ไห้

วันล่ะ 20 บาทดีใหมค่ะ เดี่ยวจะไห้เจ้าหน้าที่เขตนั้นๆ โทรไปหาค่ะ ออ อย่าลืมโทรมาบอกด้วยน่ะค่ะ ถ้าเนตใช้ได้เรา ด้วยน่ะค่ะ(จะได้ดูดีว่ามีคนโทรมาแจ้งจะได้เชคเรตติ้งไปในตัวด้วยอันนี้ผมคิดเอาเองครับ)

แล้วประมาณเดือนนึง ก็จะมีพนักเก็บเงินจากเขตที่เราขอเรื่องใช้บริการโทรมา จริงๆ เขาก็จะพูดปะมาณว่าช่วยๆกันหน่อยน่ะครับ ล้มแค่ไม่กี่วันเอง(ถ้าเก็บเงินไม่เต็มโบนัสผมจะไม่ได้น่ะครับ อันนี้ผมก็คิดเอาเองครับ)

มันจะพูดต่างนาๆครับ ที่จะไม่ยอมลดไห้น่ะครับ แต่เราอย่าไปยอมครับ เพราะที่ TOT มันเป็นแบบนี้ก็เพราะพวกเราปล่อยปะละเลยกันนี้เหละ มันถึงได้ใจ ด่ามันไปแรงเลยครับ

กระโปรงเมียมรึงก็เงินตรูเป็นซื้อไห้น่ะ ตั้งใจทำไห้มันดีๆด้วย แล้วก็ลดเงินที่เราทำเรื่องไปนั้น ถามหน่อยบว่า เงินมันรึเปล่า ถึงไม่อยากลดไห้ ถ้าเป็นผมเป็นพนักงานหรือเป็นคนเก็บตังผมจะ ลอไห้เองเลยครับ ไม่ต้องไห้คนโทรมาด่าด้วย แต่นี้เปล่า พนักงานห่วยแตกมากๆครับ มันน่าจะคิดว่าถ้าไม่มีคนใช้มันจะไปทำอะไรกิน แต่นี้เปล่าเลย

โทรไปแจ้งก็โยนกันไปมาครับ โทรไปเบอนั้นเบนี้ต่างๆนาๆ แต่พอไม่จ่ายเงินแค่ไม่กี่วันส่งบิลมาท้วง เจริญ TOT สาบานว่าถ้ามีเจ้าอื่นผมไม่ใช้หรอกครับ

ผมโทรด่าจะ พัน ครั้งแล้วมั้ง เนตล้มสามวันติดต่อกันเดือนนึงเจอ สองครั้ง ทั้งวันทั้งคืน 5 ครั้ง ตั้งแต่ 11-15 น เจอเกือบทุกวัน

ค่าลดหย่อนก็ได้บ้างไม่ได้บ้างครับ ถ้าตามเรื่องก็จะได้ แต่ส่วนใหญ่จะท้อครับ เพราะพนักงานมันหน้ามึนหน้าหนาหน้าหมาจริงๆ ด่ามันจนปากจะฉีกยังหัวเราะ

บอกใจเย็นๆ ล้มแค่ไม่กี่วันเอง
                                +1 เคยตามอย่างท่านว่ามาเเล้วครับ ทำเอาเครียดเป้นเดือนๆ เลย เหนื่อนกับเจ้านี้จริงๆ ถ้ามีเจ้าอืนผมไปนานเเล้ว พูดเเล้วเซ็ง

Comment

Working...
                                X