Announcement

Collapse
No announcement yet.

สายสัญญาณ VS สายลำโพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by natchan View Post
    อ้าวๆ ผมอาจจะพิมผิดไปหน่อย ไม่ได้จะบอกว่า ของไม่มีราคา คือผม ไม่ทันดู ยี่ห้อ ว่าเป็นอะไร แต่เห็นมันเล็กๆ เลยคิดว่า เสียงไม่ต่างมาก เพราะเห็น สายเส้นเล็กๆทีไร มันมักจะไม่ค่อยต่างอ่ะ :P

แต่สายอันที่ 2 ผมว่าน่าจะต่าง

ส่วนที่ ผมบอกว่า ปัจจัยอื่นๆนี่ ผมหมายถึง รวมๆ อ่ะคับ

ผมอยากได้ music sx ยังมะมีปัญญาซื้อเรย ( ถึงมีตังก็คงหาซื้อไม่ได้แย้วว ได้ข่าวมางั้นอ่ะ T_T)

ปล. ร้อนตัวไว้ก่อนช่วงนี้ เดี๋ยวเข้าใจผมผิด :P
    ซะงั้นอย่าคิดมากผมยังไม่ได้คิดไรเลย อิ อิ

ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้
    Creative Digital Music SX
    Marantz PM4001
    Mordrant Short 902i
    In-Akustic Atmos Air 195 Silver
    In-Akustic Stargate S-1
    แล้วก็ฟังไม่ต่างอยู่ดี

อิ อิ
    Last edited by JO; 13 Aug 2008, 17:42:43.

Comment

ไม่รูนะ แต่ผมที่ผมเปลี่ยนสายกับลำโพง เปลี่ยนสายลำโพงแล้วเสียงเปลี่ยน คอนเฟริมด้วยคน แต่ สายสัณญาณไม่ค่อยจะเปลี่ยนเลย ไม่รูฟังไม่ออก เพราะหูไม่ดีรึเปล่า

แต่ ถ้าต่อ ipod+dock+head amp เปลี่ยนสายสัณญาณ เสียงเปลี่ยนแบบสังเกตได้เลย (mini to mini)

Comment

สายสัญญาณมีผลต่อ System ด้วยนะ ใครว่าไม่มีผล บุคลิคเปลื่ยนไปตามของสายที่ใช้

ส่วน สายลำโพงก็มีผลเช่นกัน

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องดูตาม System ด้วยว่ามีคุณภาพระดับไหนครับ อย่าลงทุนให้มันแพงเกินราคา System ท่านมากนัก ของผมใช้สูตร ซื้อสายสัญญาณ 10% ของราคา System มันจะกลายเป็นขี่ช้างจับตั้กแตนไป

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
          อยู่ที่คุณภาพของวัสดุ หูที่ฟัง และตังค์ในกระเป๋า
          ไม่งั้นทำมาก็ขายมะออก อิอิอิอิ
          ตอบได้เป็นสัจธรรมดีมากครับ ลุง

Comment

สายสัญญาณผมเปลี่ยนก็ฟังออกชัดเจนนะคับ

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
              อยู่ที่คุณภาพของวัสดุ หูที่ฟัง และตังค์ในกระเป๋า
              ไม่งั้นทำมาก็ขายมะออก อิอิอิอิ
              แหมลุง......ก็

Comment

Working...
              X