Announcement

Collapse
No announcement yet.

DPI เมาส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DPI เมาส์

อยากทราบครับว่าค่า DPI ที่เมาส์มันคืออะไรหรือคับ

ไครรู้บอกทีนะ

เพราะเห็นบางรุ่นมันไม่เท่ากัน ราคาก็ไม่เท่ากันด้วย

มันเป็นค่าความละเอียดในการตรวจจับของเซนเซอร์ครับ
    ยิ่งมีค่ามากก็หมายความว่ายิ่งแม่นยำครับผม
    ใช้ดีเวลาเล่นเกมส์พวกยิงๆอ่ะครับ ประมาณนี้

Comment

เขาย่อมาจาก Dor Per Inch น่ะครับ จุดประสงค์เหมือนกับ คุณ Kinston ด้านบนทธิบายน่ะครับ
      ถ้ายิ่งมีค่ามาก mouse ก้อจะ sensitive ต่อการเคลื่อนไหวของเรามากขึ้นน่ะครับ (ไว้เล่นเกมนั่นแหละครับ) แต่ถ้าสำหรับ แค่งานเอกสาร ก้อไม่ต้องสูงนักหรอกครับ แค่ 400 ก้อโอเคแล้ว เพราะว่าถ้าสูงๆจะใช้งานแล้วหงุดหงิดเอาได้น่ะครับ ขยับนิดขยับหน่อย ก้อไปแล้ว

Comment

Working...
      X