Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีปัญหากับ 3850 ของผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมีปัญหากับ 3850 ของผม

ผมต่อสาย VGA (ไอ่หัวสีฟ้าเนี่ยเค้าเรียกว่าไร ไม่รู้น่ะครับ) เข้ากับทีวี LCD Sumsung แต่ก่อนมันก็เปิดได้ปกติแต่ตอนนี้ลองเสียบแล้วหน้าไบออสก็ขึ้นปกติ พอรันเข้าวินโดวก็มืดแล้วก็ขึ้น บอกที่หน้าจอเหมือนกับว่า มันหาตัว plug and play ตัวนี้ไม่เจอ พอกลับมาเสียบ LCD ธรรมดาก็ติดปกติ พอดูใน Device ก็เจอตัวจอ LCD ธรรมดาตัวเดียว (ผมใช้ Driver 8.3 for xp) จะลอง xp หรือ vista (ใช้ vista ก็ใช้ driver for vista นะ) ก็เหมือนกัน แบบนี้เป็นที่ไดรเวอร์หรือเปล่าครับ

ปล.เน้นว่าตอนเช็ค ฮาร์ดแวร์ตอนบูตอะไรนี่ติดปกติ พอรันวินโดว์ที่วิ่งเสร็จแล้วถึงไม่ติดนะครับ

ปรับความละเอียดจอทีวี LCD Sumsungลงอีกครับ

Comment

Working...
    X