Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม เรื่อง VGA คับ พี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม เรื่อง VGA คับ พี่น้อง

ผมเล่นเกม COH 2 ใช้ การ์ดจอ 8500 GT512 Mb อ่ะ อุณหภูมิ มัน 65 องศา นี่ร้อนไหมอ่ะ ไครู้ ช่วยตอบหน่อยคับ

ปกติ ถึง เย็น
    ตั้งแต่ใช้การ์ดจอมา full load ไม่น้อยกว่า 60c ซักตัวเลย (เปิดแอร์ก็ประมาณ 60c นี้ละ)
    ตอนนี้ใช้ Note Book เล่นเกมส์ก็ 90c นิดๆ ปกติดี ^^
    * ตามมาตอบจากหมวด ซื้อ/ขาย 555+

Comment

แร้วทำไมเล่น แรกๆ ไม่กระตุกอ่ะคับ พอเล่น สัก ชั่วโมงก่า เริ่มแระ มัน ป่วย เรย กระตุก ซะ

Comment

Originally posted by eveal View Post
        แร้วทำไมเล่น แรกๆ ไม่กระตุกอ่ะคับ พอเล่น สัก ชั่วโมงก่า เริ่มแระ มัน ป่วย เรย กระตุก ซะ
        ท่าทาง VGA จะแรงไม่พอตัวเกมส์ นะ ปรับต่ำๆ ลงมาอีก
        แล้วใช้ CPU กับ RAM เท่าใหร่ ละ พอเพียงใหม

Comment

ผม ดูโอ๊ะ คอ E 2180 2.00 Gb คับ แรม 2 กิ๊กอ่ะ

Comment

การ์ดจอตัวนี้ไม่มีพัดลมไช่มั้ยครับ

ยี่ห้อ XFX หรือ Gigabyte

ถ้าไช่ก็ปกติหล่ะ

Comment

Originally posted by eveal View Post
              ผม ดูโอ๊ะ คอ E 2180 2.00 Gb คับ แรม 2 กิ๊กอ่ะ
              CPU กับ RAM ไม่น่ามีปัญหา
              เหลือ VGA นี้ละ ที่แรงน้อยไปหน่อย ปรับ Option เกมส์ลงมาอีก นะ
              หรือเปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA
              และดูเรื่องความร้อน ต่างๆ นะ

Comment

ขอบคุณ ทุกคำตอบคับ เด๋ว ผมจะ ขาย HDD 1 เท แร้วจะ pm บอก คนแรกเรย

Comment

Working...
                X