Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อแรม NB DDR2 Bus 800 กันที่ใหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อแรม NB DDR2 Bus 800 กันที่ใหนครับ

อยากได้แถวละ 1g สองแถวครับ หาไม่เจอว่าต้องซื้อที่ใหนอ่ะครับ เป็นมีแต่ Bus 667 อ่ะครับ
    ใครทราบแจ้งหน่อยคร้าบ
    ขอบคุงคร้าบ

อยากรู้เหมือนกัน

Comment

อยากรู้ด้วยๆ

Comment

www.memorytoday.com
        หรือถ้าจะเดินไปซื้อเองร้านอยู่ที่ it mall

Comment

Originally posted by picmee View Post
          หรือถ้าจะเดินไปซื้อเองร้านอยู่ที่ it mall
          ขอบคุงคร้าบ แสดงว่าตอนนี้ DDR2 bus800 นี่มีแต่แถวละ 2G นิ

Comment

กำเพิ่งไปซื้อมาเมื่อกี่เองครับ 2G DDR2 800 1200 บาท ตึกคอมศรีราชา(ไม่ทันมองชื่อร้าน ถามเล่นๆดันมี ว่าจะไปดู gf9800 gx2 17000 แนะ ) 1G ถ้าจำไม่ผิด 800มั้ง ครับ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
              กำเพิ่งไปซื้อมาเมื่อกี่เองครับ 2G DDR2 800 1200 บาท ตึกคอมศรีราชา(ไม่ทันมองชื่อร้าน ถามเล่นๆดันมี ว่าจะไปดู gf9800 gx2 17000 แนะ ) 1G ถ้าจำไม่ผิด 800มั้ง ครับ
              ฝากซื้อหน่อยจิเสี่ย ผมไม่มีเวลาออกไปเลยอ่า

Comment

Originally posted by saksith View Post
                ฝากซื้อหน่อยจิเสี่ย ผมไม่มีเวลาออกไปเลยอ่า
                ได้เลยครับ pm ที่อยู่มาเลย เดียวจัดส่งให้

Comment

เคยซื้อGiEL 2GB 800ที่ร้านSave wayพันทิพย์อ่า และเห็นว่าร้านเจไดก็มีขายนะ(อันหลังไม่ชัวร์)

ปล.เสี่ยturionx2 รวยทั้งเงิน ทั้งน้ำใจ น่าร๊ากจัง

Comment

ปล.เสี่ยturionx2 รวยทั้งเงิน ทั้งน้ำใจ น่าร๊ากจัง
                    รู้น้อยไปหล่ะท่าน นี่เป็นสาวๆแกคงซื้อแจกไปแร้ว

อิตาลใสๆี 2-0 แจ่มแหล่มจอร์ชมาก

แต่ทว่า..

ดันลืมตัวไป ว่าผมเชียร์น้องไก่นี่วุ๊ย..เซ็งเป็ดอ่ะ
                    ผมนี่ช่างเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ซิงๆเรย เชียร์หอยก้อผิดหวังทั้ง 3 คำรบ >_< "

เออ.. นี่มันตีสี 4 กว่าแร้วนี่นา ขอตัวไปเข้านอนดีฟ่าพี่น้องคร๊าบ..

Comment

Originally posted by Erebus View Post

อย่างแรกมีไม่มากหรอกครับท่านวิดยาน่าจะมีมากกว่า ^^ ส่วนอย่างหลังนี้ช่วยกันได้ก็ช่วยกันไปคร้าบบเพื่อนๆกัน

Comment

Originally posted by picmee View Post
                        ร้านนี้บริการหลังการขายดีมากครับถ้าซื้อไปแล้วแต่ไม่เข้าคู่กับเครื่องสามารถเอามาเปลี่ยนได้ครับ
                        แต่....อยากให้เช็คราคาด้วยนะครับ เมื่อวานไปเดินดูมาราคาแรม667 คิงสตันเขาขาย19**อ่ะครับ แต่ร้านอื่นประมาณ1500.-เท่านั้นครับทั้งที่ชิปเดียวกันครับแต่เขามีชิปของelpidaด้วย ผมเลยซื้อร้านบานาน่าตรงข้านร้านjetwayมาอ่ะครับ667 2กิ๊ก*2 คิงส์ตัน(elpida)ชิปตัวเดียวกับhyper-xนอกนั้นเป็นhynixซะส่วนใหญ่ กดclได้ดีกว่าd9h.. ของเก่าอีก ได้ddr3 3 3 8 @667 superpi 32mb แบบ2หัวก็ผ่านนะ แต่รู้สึกเหนื่อยๆไปนิด

แต่ถ้าอยากดูตัวบัส800ลองดูร้านคิงส์ตันเลยครับเลยเมโมรี่ทูเดย์ไปทางธนาคารกรุงเทพครับมีบูทอยู่แต่ราคา1200โดยประมาณนี่เห็นแต่pqiนะของร้านฮาร์ดแวร์เฮ้าส์นะครับ

พวกแวลูแรม เนี่ยผมเดาเอานะครับว่ายี่ห้อที่มีขายบัส800เนี่ย จริงๆเวเฟอร์นึงเขาจับทดสอบที่บัส800 cl5 เท่านั้นครับพอผ่านมาตรฐานเขา ก็แยกมาลดขายบัส667 แต่คงcl5เดิมไว้ อาจเป็นได้ว่าทำไมค่าclของบัส2อย่างนี้พอกัน อันนี้ "สัณนิษฐาน"(สะกดผิดขออภัย--") เอานะครับ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                          ได้เลยครับ pm ที่อยู่มาเลย เดียวจัดส่งให้
                          ขอบคุณครับ

Comment

เหอๆ ยั่วเสียจิง ตังหมดแล้วคอยก่อนเถอะแรมจ๋า

Comment

Working...
                            X