Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ - ประกอบแล้วเปิดไม่ติด ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หมุน ครับ ทุกอย่างทำงานปกติ

ส่วน ลำโพงติดกับบอร์ด ครับ

แต่ผมก็ลองเอาลำโพงเครื่องที่ดัง เสียบดู ก็ไม่ดังเช่นกันครับ

Comment

เอ่อ คือ ผมใช้ การ์ดที่เช็คการวิ่งของ CPU อยู่ ใช้เสียบกับ PCI อ่ะครับ ผมลืมไปแล้วว่ามันเรียกว่าอะไร แค่ผมว่ามันมีประโยชน์ดีนะครับ ไว้บอกปัญหาอาการได้หลายอย่าง

Comment

แต่ผมว่า M/B ตัวนี้น่าจะเป็นปัญหานะคับ

Comment

ครับ ผมก็คิดว่างั้นอ่ะ อยากลองถามดูเพื่อความแน่ใจ

Comment

อาการแบบนี้ ผมโดนมาเหมือนกัน ซีพียูพังครับท่านผู้ชม เพียงเพราะการปัดฝุ่น อ่ะแน่นอน ทำงานติดหมด ถอดแรมมันก็ไม่ร้อง แบบนี้เลย การลาโลกของซีพียู

Comment

อ้าว เวงกำ ของผม ซื้อมาประกอบ มันไม่ติดอ่ะ

Comment

อาการบ่งบอกว่าอาจจะเป็นที่เมนบอร์ดเสียครับ

Comment

ถ้าเปิดแล้วไม่มีเสียง อาจจะเป็นที่แรมงับ หรือดูที่ไฟคีย์บอร์ดว่ากระพริบตอนเปิดรึเป่า[วิทีเช็คแบบนี้มีด้วยเรอะ -*-] ถ้าไม่ติดอาจจะเป็นที่แรมงับ เพราะผมก้อเคลมไปแล้ว -*-

Comment

ttp://www.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=22157ลองดูคับ

Comment

ท่านลองเช็คสายไฟที่ี่ต่อกับ MainBoard ดูนะครับ..Power SW กับ Reset SW น่ะ

Comment

ลองเอาซีพียูคนอื่นมาใส่ดิ เพราะผมเกิดอาการเดียวกันกับคุณ คิดว่าเมนบอร์ดเสีย แต่พอเอาซีพียูเครื่องเพื่อนมาใส่ มันติดเฉยเลย แล้วเอาตัวของเราไปใส่เครื่องเพื่อนดับอนาถเลยครับ ไฟเข้าทำงานแต่มืดสนิท ถอดแรม ยังเงียบสนิทเลย แสบสนิทศิษย์ส่ายหน้า (ตอนซีพียูขาหนูลาโลกแล้ว)

Comment

เอาไปเปลี่ยนทีละอย่างสิ เอาบอร์ดไปเปลี่ยนก่อน ถ้ากลับมาแล้วเหมือนเดิม ก็เอา การ์ดจอไปเปลี่ยนถ้าไม่หายเอา CPU ไปเปลี่ยน ถ้าเหมือนเดิมก็เอาแรมไปเปลี่ยน ถ้าคิดว่าเราทำถูกตามขั้นตอนและคิดว่าเป็นที่ ฮาร์ดแว อ่า เปลี่ยนเลย ยังไม่ถึง 7 วัน

Comment

ลองหาการ์ดจอแบบ PCI เก่า ๆมาเสียบแทนการ์ดจอตัีวนี้ดู ของผมทำเงี้ย หาย

Comment

เดี๋ยววันนี้จะลองเอาบอร์ดไปเปลี่ยนดู

Comment

ผมว่าถ้าไม่หายขนไปที่ร้านหมดนั้นแหละไปให้ที่ร้านเทสดูเลยก็ดี ถ้าซื้อของร้านเดียวกันหมดก็ดีจะได้เปลี่ยนมันยกชุด ถ้าไม่ใช่ก็ลองไปร้านที่ขายบอร์ดให้เขาเทสให้เราดูครับ เอาไปหมดแหละถ้าไม่มีของที่บ้านหรือหยิบยืมเพื่อนมาลองไม่ได้ก็ขนไปแหละครับ เที่ยวเดียวจะได้จบๆเลยไม่ต้องเสียเวลาไปหลายๆเที่ยวครับ ว่าดีปะ อันไหนเสียเปลี่ยนเลยแย้วชิ้นที่เหลือก็ชัวด้วย
                                ถ้าได้แล้วยังไงมาบอกความคืบหน้าหน่อยนะครับ

Comment

Working...
                                X