Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าอุปกรณ์ชุดนี้เข้ากันได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าอุปกรณ์ชุดนี้เข้ากันได้ไหม

ผมอยากจาถามว่า ชุดนี้สามารถเข้ากันได้ไหม แล้วน่าจะใช้เพาเวอซัพพาย กี่วัตต์ของอะไรดีครับ แล้วผมข้องใจมากเลยว่าการ์ดจอที่ผมเลือกมานี่มานจะเข้ากับเมนบอร์ดได้เลยหรือป่าวครับหรือต้องทำการ Flash bios อีก
    แล้วแรมผมที่บัส 1066 มานจะเข้ากับบอร์ดได้เลยหรือป่าวครับ
    Mainboard Gigabyte GA-P31-S3G
    CPU Intel? Core2 Quad Q9300
    Ram 1024/1066*2 Kingmax
    Hard Disk SATA-II 500 GB Hitachi
    DVD (SATA)ASUS DRW-2014S1T DVD RW 20x
    VGA 512MB PCIe ATI 3870ICEQ TURBO(TD,DDR4l) HIS

เข้ากันได้
    ซัก Enermax 460W ก็พอ (มากกว่านั้นก็ดี) เป็น Watt เต็ม
    VGA ก็ใส่ใช้งานได้
    RAM เข้ากันได้เหมือนกัน

Comment

ครับขอบคุณครับ

Comment

ไม่ไหวมั้ง
        Q9300 มัน FSB 1333
        แต่ P31 มันรับ FSB ได้ 800 เอง มันจะกลายเป็นว่าไปโอ Chipset เปล่าๆ
        เดี๋ยวจะเกิดอาการตามมานะ

Comment

Originally posted by nununu View Post
          ไม่ไหวมั้ง
          Q9300 มัน FSB 1333
          แต่ P31 มันรับ FSB ได้ 800 เอง มันจะกลายเป็นว่าไปโอ Chipset เปล่าๆ
          เดี๋ยวจะเกิดอาการตามมานะ
          P31 Support CPU 1333 อยู่แล้ว นะ

http://th.giga-byte.com/Support/Moth...ProductID=2659

.

Comment

แป่วๆๆแล้วตกลงมานน่าจะเกิดปัญหาตามหลังอ่ะป่าวครับเนี่ย
            เรื่อง CPU อ่าครับบขอแบบฟันธงหน่อยงับ

Comment

ไม่เกิดหรอกครับ อัพไบออสก็ใช้การได้แล้ว
              P31 ผมเคยใส่กับ 6750 (บัส1333) ปรับออโต้หมด ก็วิ่งได้ตามสเปกนิ

Comment

กะว่าจะใส่ของ SilverStone ST50F 500W จะใส่ได้หรือป่าวอ่ะครับจะเข้ากับเมนบอร์ดได้ป่าวอ่ะครับรบกวนผู้รู้ช่วยตอบอีกทีครับ
                Last edited by tune123456; 17 Jun 2008, 21:22:40.

Comment

Working...
                X