Announcement

Collapse
No announcement yet.

GF9800 GTX กะ GF8800 GT อันไหนแรงกว่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GF9800 GTX กะ GF8800 GT อันไหนแรงกว่าคับ

คือผมไปเห็น ค่า 3D มาร์ค ของ 8800GT สูงกว่าอะครับ เลยอยากรู้ให้ชัดๆเลยว่า ตัวไหนแรงกว่า

ปล. คนไม่เก่งคอม

ไม่ต้องถามก็ได้มั้งคราบ ดูราคาก็น่าจะรู้

ดูจากรุ่นก็ได้ครับ 8 เก่ากว่า 9 หลักต่อไปก็ 8 กับ 8 ก็ระดับเดียวกันในตระกูล GTอยู่ต่ำกว่ากับGTX 2ขั้น สุปก็คือ 9800GTXแรงกว่าเยอะ

5XXX กับ 11XXX
    Last edited by ohm27; 17 Jun 2008, 21:24:18.

Comment

ดูจากเลขก็รู้แล้วครับ

Comment

ก็เคยได้ยินมาว่า 8800GT เอามา SLI ก็เกือบๆจะสูสีกับ 9800GTX แล้ว เลยข้องใจ เพราะเห็นจากค่า 3D Mark
        เลยไม่มั่นใจเลยมาถามหงะ ขอแบบระเอียดๆ ของการ์ด 2 ตัวนี้ได้ป่าวอะ

Comment

Originally posted by nununu View Post
          ดูจากเลขก็รู้แล้วครับ
          ???

แล้ว 8800GT กับ 9600GT ละครับ ???

8 กับ 9

Comment

มันอยู่ที่หลายๆอย่างประกอบกันคับ

Comment

กรรม อันนั้นมัน SLI นี่ครับ เอามาเดี่ยวตัวต่อตัวสิ 9800 แรงกว่าครับ

Comment

Working...
              X