Announcement

Collapse
No announcement yet.

Corsair VS แท้ๆ ดูไงอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Corsair VS แท้ๆ ดูไงอ่ะครับ

ซื้อ 1G/667 ที่ Advice มา 2ตัว (ตัวละ 630.-)

แต่ตัวแรมมันไม่แปะ Comseven อ่ะ แล้วก็แพคเกจมันให้ความรู้สึกไงไม่รู้ หรือว่าผมคิดมากไปเอง

กลัวเจอปลอมจริงๆ

เอา cpuz เช็คดู Manufacturer

Comment

Originally posted by Big View Post
      ซื้อ 1G/667 ที่ Advice มา 2ตัว (ตัวละ 630.-)

แต่ตัวแรมมันไม่แปะ Comseven อ่ะ แล้วก็แพคเกจมันให้ความรู้สึกไงไม่รู้ หรือว่าผมคิดมากไปเอง

กลัวเจอปลอมจริงๆ

สงสัยจาปลอมนะของจากที่นี่

Comment

มันมีแรมปลอมขายด้วยหรอครับ

Comment

Originally posted by life View Post
          มันมีแรมปลอมขายด้วยหรอครับ
          มีสิท่าน โดยเฉพาะพวกประกันร้าน และยี่ห้อ kingston โดนเยอะที่สุด

Comment

ประกัน COM7 เป็นใช้ได้

Comment

แล้วประกัน ดีคอม มะได้หรอครับ - -"

Comment

ปลอม-แท้ ผมไม่สนครับ อัดขึ้นเป็นใช้ได้ อิอิ

Comment

ในไทย มีประกัน COM7 และ DCOM เท่านั้นครับ ถ้าประกันที่อื่น....

Comment

ของแท้เจ้าอื่นก็เอาเข้ามาขายได้ครับ แต่ที่น่าขาดความเชื่อถือเพราะชื่อบริษัท อาจจะไม่ดัง ไม่ใหญ่ เหมือน 2 เจ้าดังกล่าว ถ้าจะเอาความสบายใจก็ ซื้อที่มีวอยด์ 2 เจ้าดังกล่าวครับ ^^

Comment

Corsair นี่ก็มีปลอมแล้วหรือนี่ เห็นมีแต่ Kingston ปลอมส่วนใหญ่

Comment

Originally posted by greatmazinga View Post
                        มีสิท่าน โดยเฉพาะพวกประกันร้าน และยี่ห้อ kingston โดนเยอะที่สุด
                        งั้นผมคงโดนละมั้ง แปะประกันร้าน แล้วแปะ Advice อีกอัน หมดประกันแล้ว แล้วมันก็เสียไปแล้วด้วย

อีกอัน kingston แปะ Synnex Lifetime เสียแ้ล้วเหมือนกันยังไม่ได้ไปเคลมเลย แล้วมันดูกันยังไง

ว่าปลอมไม่ปลอมครับ

Comment

Originally posted by oh!great View Post
                          แล้วประกัน ดีคอม มะได้หรอครับ - -"
                          ดีคอมก็ของแท้ครับผมใช้อยู่

Comment

ตกใจนึกว่าเรือใบจะมีปลอมมาซะละ

Comment

Originally posted by life View Post
                              งั้นผมคงโดนละมั้ง แปะประกันร้าน แล้วแปะ Advice อีกอัน หมดประกันแล้ว แล้วมันก็เสียไปแล้วด้วย

อีกอัน kingston แปะ Synnex Lifetime เสียแ้ล้วเหมือนกันยังไม่ได้ไปเคลมเลย แล้วมันดูกันยังไง

ว่าปลอมไม่ปลอมครับ

เข้าไปกรอก serial number ในนี้ได้เลยท่าน

http://www.kingston.com/asia/verifynew/

Comment

Working...
                              X