Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัดสินใจไม่ถูกค่ะ VAIO VGN-C14SP กับ TOSHIBA Satellite M100-1141T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัดสินใจไม่ถูกค่ะ VAIO VGN-C14SP กับ TOSHIBA Satellite M100-1141T

ตอนนี้กำลังตัดสินใจซื้อโน๊ตบุ๊คอยู่ค่ะ จะเอาไปใช้เรียน multimedia พวกตัดต่อวีดีโอขั้นพื้นฐาน อาจจะมี 3D ด้วยนิดหน่อย กะว่าถ้าซื้อก็คงจะเพิ่มแรมเป็น 2GB ที่ลังเลก็มี 2 รุ่นนี้

VAIO VGN-C14SP
    CPU : Intel Core 2 Duo Processor T550(1.66GHz)
    RAM : 512MB (DDR2)
    HDD : 80GB SATA
    Drive : DVD+/-RW/+R DL/RAM
    VGA : GeforceGO7400 256MB
    LCD : 13.3" WXGA (ClearBright LCD)

------------------------------------------------------

TOSHIBA Satellite M100-1141T
    CPU : Intel Core TM 2 DUO T550(1.66GHZ)
    RAM : 512MB (DDR2)
    HDD : 100GB SATA
    Drive : DVD Super Multi Drive Double Layer
    VGA : Intel 945 integrated 3D graphic
    LCD : 14.1" WXGA CSV

ไม่รู้ว่า sony กับ toshiba ความเร็วแรมอยู่ที่เท่าไร แล้วความเร็วแรม 533 กับ 677 ต่างกันมากมั๊ยคะ? ขอบคุณค่ะ

อีกเรื่องค่ะ บริการหลังการขายอันไหนดีกว่าคะ เพราะเอาไปใช้ที่ต่างประเทศด้วยค่ะ
    Last edited by ppwap; 21 Dec 2006, 22:26:02. Reason: เพิ่มข้อมูล

2 ตัวนี้ Sony C14 กินขาดครับ VGA มันต่างกัน Windows Xp pro
    ส่วนเรื่องแรม 533 กับ 667 มันต่างกันไม่มากหรอกครับ
    นาทีนี้ไม่ว่า NB ยี่ห้อไหนไม่มีใครกินตัว C14 ลงหรอกราคาเพียง 44900 คิดเอาครับ

Comment

ชื่อเมมเบอร์เร้าใจมากมาย

Comment

Toshiba นี่ไม่ทราบนะครับ

แต่ VAIO เคลมได้ทุกศูนย์ในโลกเลยครับ ขอแค่มีคำว่า Sony

Comment

ถ้าซื้อเครื่องศูนย์แล้วให้ร้านอื่นเพิ่มแรมนี่ประกันจะหลุดมั๊ยคะ เพราะโซนี่ไม่มีแรมขายนี่นา

Comment

Sony เพิ่มแรมได้ครับ แต่ราคาอาจทำให้คุณน้ำตาไหลพรากได้

ซื้อจากข้างนอก แล้วให้ศูนย์เพิ่มให้ดีกว่า

แต่ถ้าจะซื้อมาสำหรับ C14

แนะนำให้ซื้อแรมคู่ 512x2 แบบ DDR667 สำหรับ NoteBook มาเลยครับ ตัวเก่า 256x2 DDR533 เอามาปล่อยขายในบอร์ดมือสองได้เลย

Comment

ผมสนตัวเดียวกันเลย Sony กะซื้อตอนหลังปีใหม่ ราคาจะได้สักเท่าไรน้าๆ ของแถมจะได้ไรมั่งหว่าๆ
              ล่าสุดผมเห็น 44800 บาท ตอนนี้ไม่รุ้เท่าไรแล้ว

Comment

เลือก sony เลยเจ๋งดี อิิอิอิอิ

Comment

กะจะซื้อ 1GB*2 อะค่ะ ว่าแต่บัส 533 ไม่ใช่หรอคะ งงจัง -*- วันนี้ไปถามศูนย์ที่เดอะมอลล์บางกะปิมา เขาบอกว่าทางศูนย์ไม่เพิ่มให้อะค่ะ ถ้าซื้อแรมจากที่อื่น

Comment

ผมชื่อ ram ในไ web นี้หละเอาเครื่องไปด้วย ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหา ตอนนี้ ram เป็นลูกครึ้ง 553 กับ 663 ไม่รู้ถูกปะ ได้ไม่มีปัญหาเปิดทุกวัน 8 ชม

Comment

บัสมันเท่าไรกันแน่อะคะ จะได้ซื้อถูก > , < แล้วซื้อในงาน electronica ดีมั๊ยคะ(คุณภาพ) ราคาเท่าที่ศูนย์แต่จ่ายบัตรมีแถมของอะค่ะ
                      Last edited by ppwap; 22 Dec 2006, 19:56:40. Reason: เพิ่มเติม

Comment

RAM ที่มากับเครื่องเป็น 533 ครับ

แต่ถ้าวิ่งเต็มความเร็ว CPU จริงๆ จะเป็น 667

Comment

ร้าน hardwarehouse ที่เดอะมอลล์บางกะปิ เค้าไม่ใส่แรมให้เราอะค่ะ เขาบอกว่าถ้าใส่ปุ๊บประกันหลุดเลยนะ งงอะ หรือเป็นเพราะวันก่อนเราไปถามราคาโน๊ตบุ๊คโซนี่กับเค้าแต่ไม่ได้ซื้อ เพราะมันมีงาน electronica พอดี

วันนี้พอเราซื้อในงานเสร็จลงมาจะให้ใส่แรมให้ เขามองกล่องโน๊ตบุ๊คเรา แล้วก็ถามว่าโซนี่เหรอ ถ้าเพิ่งซื้อใส่แล้วประกันหลุดเลยนะ อ่าววววววววว ไหงงั้น งงเลย แค่ใส่แรมเพิ่มประกันหลุดเลยเหรอคะ

เราเลยลองเดินไปถาม hardwarehouse ที่ตะวันนา เขาบอกว่าใส่แรมไม่มีผลกับประกัน เพราะไม่ได้แกะ void ออก ลองเอาโน๊ตบุ๊คมาใส่ดูก่อนได้ว่าแรมมันเข้ากับเครื่องหรือเปล่า ตอนนี้เราเลยยังไม่ได้ใส่อะค่ะ

ไม่ทราบว่าถ้าจะซื้อแรมเพิ่มนี่ ร้านไหนดีคะ แล้วแรมยี่ห้อไหนด้วย เรากะจะซื้อ 1GB*2 อะค่ะ เพราะใช้งานตัดต่อวีดีโอนิดหน่อยด้วย ขอบคุณค่ะ

Comment

ไม่ทราบว่าซื้อในงานแถมอะไรให้มั่งครับ และราคาเท่าไรครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by งง View Post
                              ไม่ทราบว่าซื้อในงานแถมอะไรให้มั่งครับ และราคาเท่าไรครับ ขอบคุณมากครับ
                              แม่เราจ่ายบัตร citibank อะค่ะ citibank ให้กระเป๋าเดินทางหนึ่งใบ
                              ของ The Mall ให้เตาบาร์บีคิว กับหม้อนึ่งอาหาร
                              ส่วน Sony ให้กระเป๋า 3 ใบ เป็นแบบนิ่มๆ ใบนึง แล้วก็กระเป๋าโน๊ตบุ๊คแบบหิ้วใบนึง ส่วนอีกใบเป็นกระเป๋ากีฬา ใส่พวกเสื้อผ้า รองเท้าไรเงี้ยอะค่ะ

ราคาก็เท่าศูนย์อะค่ะ ได้ทุกอย่างเหมือนกันหมด ราคา 44,900 บาท

Comment

Working...
                              X