Announcement

Collapse
No announcement yet.

Card GF-9600GT ลง Leopard แล้วจะหา Driver ตัวไหนได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Card GF-9600GT ลง Leopard แล้วจะหา Driver ตัวไหนได้บ้างครับ

ผมลองเลือก Driver nVidia ตอนก่อนติดตั้ง พอติดตั้งจบ

Boot ถึงหน้าขาว ที่มี Apple logo เล็กๆมันก็ค้างแล้วมีข้อความให้เรา กดปิดเครื่อง/ReStart อะครับ

ไม่รู้จะมีวิธีแก้ไหมครับ แต่ถ้าติดตั้งไม่เลือก Driver VGA มันจะใช้งานได้ครับ

งันก็ไปหาโหลด DRIVER มาใหม่คับ

Comment

ผมก็ซื้อมา แต่ยังไม่มีไดร์เวอร์ เพราะว่า ชิพตัวนี้เป็น G94 ซึ่ง ยังไม่มีการใช้ในเครื่องแมคแต่อย่างใด 9800GTX คงรู้กันอยู่แล้วว่าเป็น G92 นะครับ

Comment

Originally posted by wangtrirat View Post
        ผมก็ซื้อมา แต่ยังไม่มีไดร์เวอร์ เพราะว่า ชิพตัวนี้เป็น G94 ซึ่ง ยังไม่มีการใช้ในเครื่องแมคแต่อย่างใด 9800GTX คงรู้กันอยู่แล้วว่าเป็น G92 นะครับ
        ผมก็ว่าแล้วว่า G94 ไม่ได้แน่เลยแล้วท่านพอทราบไหมครับว่ามัน Support VGAรุ่นไหนบ้างครับ

ผมจะได้เอามาลองดูครับสงสัยต้องเปลี่ยน Card จอใหม่ซะแล้วอะ

ทางค่าย ATI ตัวไหน Work บ้างครับ

Comment

ทางค่าย ATI ตัวไหน Work บ้างครับ
          ถ้าจะเอาตาม mac ก็คงเป็น 9200 ,9600 ,HD24XT ,HD26pro ,X1900XTX แค่นี้มั้งครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
            ถ้าจะเอาตาม mac ก็คงเป็น 9200 ,9600 ,HD24XT ,HD26pro ,X1900XTX แค่นี้มั้งครับ
            ขอบคุณมากๆครับ เดี๋ยวผมลองเอา Card ที่ร้านผมลองให้หมดเลยว่าตัวไหนดีจะได้เล่นครับ

ส่วนทางพวกซีรี่ 8 นี่ได้ใช่ไหนครับพวก 8600 8800 อะครับ
            Last edited by ViewExtreme; 19 Jun 2008, 08:58:02.

Comment

Originally posted by ViewExtreme View Post
              ขอบคุณมากๆครับ เดี๋ยวผมลองเอา Card ที่ร้านผมลองให้หมดเลยว่าตัวไหนดีจะได้เล่นครับ

ส่วนทางพวกซีรี่ 8 นี่ได้ใช่ไหนครับพวก 8600 8800 อะครับ

พวก 8 ก็มี 86GT ,88GT ครับ

Comment

Working...
              X