overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: ช่วยหน่อยครับ xfx8800 GS เล่น COD4 แล้วดับไปเฉย

OverclockZone Member enemy222's Avatar

Default ช่วยหน่อยครับ xfx8800 GS เล่น COD4 แล้วดับไปเฉย

เพิ่งซื้อมาสองสามวัน xfx8800 GS ราคา4,700
    System ของผม..
    - athlon X2 5000
    - ram kingmax สองแผง transcen 2 แผง รวม 4 gig
    - M/B gigabyte GA-MA78GM-S2H (ตัวที่มี HD3200 ออนบอร์ด ซัพพอร์ต HDMI)
    - PSU. Enermax 460 watt รุ่นสองพัดลม
    - มี UPS ด้วย
    - Windows Vista

อาการคือใช้งานปกติไม่เป็นไรเลยฉลุย เปิดทิ้งไว้ทั้งคืนก็ไม่เป็นไร แต่เมื่อเล่นเกมแรงๆ โดยเฉพาะ Call Of Duty 4 เมื่อเล่นไปได้สักพักเครื่องจะดับไปเฉยๆ เป็นเหมือนไฟไม่พอ หรือความร้อนสะสมสูง

เดิมเป็น Windows XP เล่น FarCry สักพักก็ reboot เลยครับ หรือดับไปเฉยๆ เหมือนกัน

วานท่านผู้รู้ช่วยหน่อยครับผม

OverclockZone Member

สงสัยไฟไม่พอนะคับ เปลี่ยนเป็น 600w ยืมเพื่อนก้อได้คับ ถ้ามีเพื่อนที่มี เทสดูก่อน ดับนี่เป็นไปได้สูงเพราะเวลาเล่นเกมหนักๆ จะใช้พลังงานเยอะ พอพลังงานไม่พอมันก้อเลย cash ไปเลย ระวังจะเดี้ยงยาวนะครับ

OverclockZone Member gonpofin's Avatar

ไฟไม่พอเกมส์ CALL 4 ไม่กินเสปกครับ GF 6200gt ยังเล่นได้เลย DDR1 BUSS400
    ใส่ 1จิก เล่นได้ จบเเล้ว ตอนจบสงสารกับตันปริน

OverclockZone Member gonpofin's Avatar

ไม่เสียสละชัยชนะไม่เกิด

OverclockZone Member enemy222's Avatar

เพิ่มเติม...เครื่องมี HDD ลูกเดียว นอกนั้นไม่มีอะไร
    เจ้า 8800 นี่ซดพลังงานไปเท่าไหร่ครับ ?
    ในคู่มือบอก recomment ให้ใช้ 500 watts

OverclockZone Member Coolsman's Avatar

จริงๆมันน่าจะพอนะครับ

เหงชาวบ้านเค้าใช้ 420 กันเยอะเหมือนกัน

แต่ถ้าจะให้ชัวร์ลองหา 500+ มาเทสก่อน เพราะ Full Load อาจจะซดเยอะหน่อย

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

ไฟพอแน่นอน ลองดูความร้อน VGA ลองปลี่ยนไดเวอร์ดู

เครื่องผมแค่นี้ครับ
    http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=376993

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

ลองคล๊อกการ์ดจอเพิ่มซักอย่างละ 50 แล้วลองเล่นเกมส์นั้นดู ว่าอาการมาเร็วกว่าเมื่อก่อนไหมคับ

OverclockZone Member zazukechung's Avatar

เป็นที่ตัวการ์ดป่าวคับ ผมว่าไฟน่าจะพอนะครับ 8800gs ผมว่ากินพอๆกับ9600gso ของผม550 watt เทียมใช้ไม่มีปัญหาเลยครับ

OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

โอ้วหาคนใช้ 8800GS เจอละ

ว่าจะเอาไปเปลี่ยนพรุ่งนี้ครับ ถ้าลอง driver ตัวใหม่ที่ download จาก Nvidia แล้วเหมือนเดิม

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

ไฟน่าจาพอนะ
    มันผิดที่แก๊ชโซฮอล นะ
    -*-

OverclockZone Member

ลองถอด UPS ดูครับ บางที UPS ห่วยเป็นปัญหาได้ครับ

OverclockZone Member numtaohuu's Avatar

ผมใช้ core 2 e4600
    ram 1 gb*2
    hdd 2 ลูก
    dvd rw 2 คัว
    พัดลมเคส 1 ตัว
    vga xfx8800gt zalman 512 mb
    power 350 watt enermax (ซื้อมาได้ 4-5 ปีแล้วมั้งครับ)

ตอนนี้เล่นเกมส์ปรับสุดหมดก็ไม่มีปัญหานะครับ เหมือน cod4 ผมเล่นเป็น ชม full lod 70c ประมาณนั้นครับ
    แต่ไม่รู้เล่นไปนานๆจะมีผลอะไรป่าว เห็นรู้สึก psu มันจะดูน้อยๆ

OverclockZone Member nemo_ee14's Avatar
    ณ.บางบัวทอง & ตึกช้าง

Quote Originally Posted by jajaboss View Post
    ลองถอด UPS ดูครับ บางที UPS ห่วยเป็นปัญหาได้ครับ
    ใช่ครับ ลองดู UPS เคยเป็นเทสcinebench ดับไปเลยเป็นที่ UPSจ่ายไม่พอ ลองถอดดู หายซะงั้น PSU พอแน่ถ้าไม่พอเหยียบrep.ล่างได้เลย ของผม430 W ติดเคสHPยังพอเลย 88GT ก็ลองมาแล้ว OC ทั้ง System ด้วย

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

Quote Originally Posted by nemo_ee14 View Post
    ใช่ครับ ลองดู UPS เคยเป็นเทสcinebench ดับไปเลยเป็นที่ UPSจ่ายไม่พอ ลองถอดดู หายซะงั้น PSU พอแน่ถ้าไม่พอเหยียบrep.ล่างได้เลย ของผม430 W ติดเคสHPยังพอเลย 88GT ก็ลองมาแล้ว OC ทั้ง System ด้วย

เปลี่ยนการ์ดใหม่มาแล้ววันนี้ ยังเป็นครับ
    ก่อนมี UPS ก็เป็น ก็เลยซื้อ UPS มาใส่ไงครับคิดว่าไฟไม่เรียบพอ เง้อ....

งานเข้าแล้วหละครับ ????

OverclockZone Member ryudia's Avatar
    บ้านกลางเมือง สุขสวัสดิ์

ลองเช็คเรื่องความร้อนดูครับ

OverclockZone Member zero_za's Avatar

มันร้อนหรือปล่าวละครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks