Announcement

Collapse
No announcement yet.

**sound cardจะต่อเข้ากับHome theater 4IN1(วอนผู้รู้ช่วยsetหน่อยครับ)**

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• **sound cardจะต่อเข้ากับHome theater 4IN1(วอนผู้รู้ช่วยsetหน่อยครับ)**

พอดีมือใหม่นะครับผมอยากจะต่อเสียงจากคอมเข้ษHOMEบ้านครับ(เพื่อฟังเพลง)แต่ไม่รู้ว่าจะเป็นไปได้มั้ยเพราะผมพอดีพึ่งซื้อPCมาใหม่(2วัน)2จะเซ็ตให้อยู่ในชุดเดียวกันเลยครับดังนี้นะครับ
    1. PC ตอนนี้ออนบอดอยู่ครับของrealtexALC 662 ที่มากับ P5KPL
    2.Home theater 5.1 panasonic(ไม่มีOptical)
    3.LCD TV (ต่อสายVGAกับคอมตรงๆครับ)
    4.X-Box (มี Optical}
    สาเหตุที่ไม่ได้ใช้จอคอมเพราะคิดว่าเป็นห้องไม่ใหญ่ไม่ได้เล่นคอมพร้อมดูหนังอยู่แล้วและจอTV.ก็ค่อนข้างใหญ่เลยอยากรู้ว่าสามารถต่อเสียงจากคอมไปโอมเปิดเพลงได้มั้ยครับเพราะมันประหยัดเนื่อที่กับงบดีครับ เพราะถ้าต้องซื่อเพิ่มก็เท่ากับต้องตั้งลำโพง 9 ตัว(5.1+2.1)
    * และอยากให้ช่วยแนะนำsound card ในงบ 2500หน่อยครับใช้สำหรับฟังเพลงอย่างเดียวครับ
    * ผมได้ลงวินโด้ XP (pack3)ใหม่อีกรอบแล้วปรากฎว่าเสียงหายก็ลงDriver soundที่มากับ mainboardแล้วครับ ในControl panal มองหาซาวไม่เจอครับ แต่ในDevice Manageพ ขึ้นเป็นรูปเครื่องหมายคำถาม พอเข้าProperties ไปดูในdevice usage ขึ้น Enbel ครับ แต่ในช่อง Device Status กลับขึ้นว่าThe drivers for this device are not installed. (Code 28) ถ้าซื้อSoundมาใหม่จะยังเกิดปัญหานี้รึเปล่าครับมันเป็นที่ ระบบ รึ ที่ออนบอดครับ

*พอดีจะไปซ์อซาวด์กาด์พรุ่งนี้ครับ ฟอจูนมีให้เลือกมั้ยครับ เพราะพันทิพไม่สะดวก

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

Comment

Working...
    X