Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง notebook จอเล็กๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง notebook จอเล็กๆ

คือตอนนี้กำลังเล็งอยู่ว่าจะเอา notebook แบบจอ 13" หรือ 12" ดีใครเคยใช้ขอความคิดเห็นหน่อยว่าเวลาใช้งานจริงๆว่าเป็นอย่างไรบ้าง
    ที่ดูๆก็มี banq Joybook S32B-LM19
    แล้วยี่ห้อ atec นี้มันดีไหม

จะชื้อมาใช้เขียนโปรแกรม php,asp,vb,vb.net,c อะไรพวกนี้มันจะโอเคไหมสำหรับจอขนาดนี้และงานแบบนี้ แต่ก็ไม่ได้ทำบน notebook ตลอดคือใช้ตอนเวลาไปเรียนนะ

มีงบไม่เกิน 30000 หรือมีตัวไหนที่น่าใช้ก็ขอคำแนะนำหน่อยคับ

Originally posted by teenza View Post
    คือตอนนี้กำลังเล็งอยู่ว่าจะเอา notebook แบบจอ 13" หรือ 12" ดีใครเคยใช้ขอความคิดเห็นหน่อยว่าเวลาใช้งานจริงๆว่าเป็นอย่างไรบ้าง
    ที่ดูๆก็มี banq Joybook S32B-LM19
    แล้วยี่ห้อ atec นี้มันดีไหม

จะชื้อมาใช้เขียนโปรแกรม php,asp,vb,vb.net,c อะไรพวกนี้มันจะโอเคไหมสำหรับจอขนาดนี้และงานแบบนี้ แต่ก็ไม่ได้ทำบน notebook ตลอดคือใช้ตอนเวลาไปเรียนนะ

มีงบไม่เกิน 30000 หรือมีตัวไหนที่น่าใช้ก็ขอคำแนะนำหน่อยคับ
    เอาไปเขียน dot net เน้น แรมกับ CPU ครับ ไม่งั้นตอนเปิดโปรเจค กับ design จะช้าาๆ มากๆ
    เข้าทำนอง idea มาคอมไม่ไป

Comment

ผมว่าถ้างานที่ต้องมองหน้าจอนานๆแล้วแถมถ้าเขียน code เรอว่า program นี้12" จะทำให้ปราสาทตาของท่านเดี้ยงได้ง่ายๆเพราะมันเล็ก 13" นี้กำลังพอดีไม่เล็กไม่ใหญ่มาก มีดีตรงทำให้หน้ำหนักเครื่องโดยรวมเบางมาหน่อย(เบากว่า14" 15" )ถ้าต้องทำงานนอกบ้านบ่อยๆก็ช่วยได้เยอะครับ ผมก็ใช้อยูครับ S32B M19 ใช้ทุกวันเพราะผมว่ามันกระทัดรัดดี สามารถใช้กระเป็าของ12" ได้ด้วย ส่วนเรื่องประสิธภาพ งานพวกนั้นผมว่าไม่นาจะมีปัญหาครับ t7250 กะแรม 3G ก็น่าจะเอาอยู่ครับ และที่สำคัญถาเทียบราคา/สเปค แล้ว 13" ได้สเปคดีกว่า12" แน่นอนครับ

Comment

13" บ้างๆก็แนะนำ XPS ไว้อีกตัวแล้วกัน

Comment

แล้วมียี่ห้ออื่นอีกหรือป่าวคับ

Comment

dell benq sony แต่ถ้าเอาอยู่ในงบก็ benq คร้าบบ

Comment

benq เพิ่มแรม 3-4 กิ๊ก

ลง XP แหล่มเรยจ้า ^^

Comment

Working...
              X