Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปีใหม่นี้ผมจาซื้อ Sz35 แล้วครับแนะนำที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปีใหม่นี้ผมจาซื้อ Sz35 แล้วครับแนะนำที

คือซื้อที่ศูนย์ไหนดีครับเอาแบบที่ดูแลลูกค้าหน่อย ไม่เอาแบบที่จาซื้อก็ช่างไม่ซื้อก็ช่างนะครับ อีกอย่าง กลัวเค้าเอาเครื่องโชว์มาขายอ่าครับ (ผมกังวลมากไปป่าวเนี่ย) แล้วพวก Dead pixelนี่กี่จุดให้เปลี่ยนครับ เวลาจาซื้อตรวจดูอย่างไงให้เห็นชัดครับ

แล้วจาซื้อประกันเพิ่มนี่เท่าไหร่หรอครับแล้วจำเป็นต้องซื้อภายในวันแรกเลยป่าวครับ

ซื้อที่ไหนก็เหมือนกันนะ รออีกเดือน 2 เดือนเดียวมันก็ออกซีรี่ใหม่มา เพราะ Sony มันเปลี่ยนทุก 3 เดือนรุ่นคุรอาจจะแรงขึ้นโดยราคาเท่าเดิมคือ SZ45SP ไรแบบนี้
    ส่วนซื้อศูนย์ไหนก็เหมือนกันครับ ดูเดดไบรท์ดีๆหละเปลี่ยนสีฉากหลังดูเอาครับ
    ประกันตัวนี้ 2 ปีครับซื้อเพิ่มเลยก็ดีครับ

Comment

รุ่นนี้ออกมากี่เดือนแล้วครับใกล้3เดือนยังครับ แล้วมันออกใหม่ทุก3เดือนทุกครั้งป่าวฮะ

Comment

ออกมาน่าจะเดือนกว่าๆแล้วครับ ผมจำไม่ได้ว่าทุก 3 หรือ 4 เดือนนะครับแต่เปลี่ยนใหม่แน่ๆครับ

Comment

แล้วถ้าซื้อแล้วเกิดเจอ dead pixel เค้าให้เปลี่ยนป่าวครับต้องกี่จุดฮะ

Comment

อันนี้ลองถามคุณ พีคุง ดูครับ ยี่ห้ออื่น 3 จุดขึ้นครับ

Comment

ในบอร์ดมือสองมีคนขาย SZ35 อยู่นะครับ น่าสนใจเหมือนกัน

SZ35 ออกมาได้ราวๆ 2-3 เดือนแล้วล่ะครับ

เรื่อง Dead Pixel ....

ผมยังไม่เคยเห็น Warranty เรื่องนี้เลยนะ ... แล้วก็ยังไม่เคยเ้จอ VAIO ตัวที่มี Dead Pixel ด้วย เลยตอบไม่ได้เหมือนกัน

หากจะซื้อมือ 1 ผมแนะนำให้ซื้อที่ Sony Universe หรือ Sony Style ครับ เพราะเป็นศูนย์ Sony เอง ไม่ใช่พวก Dealer

ส่วน SZ Series จะเปลี่ยนรุ่นแค่ปีละ 2 ครั้งครับ ไม่เหมือนพวก F Series ที่เปลี่ยนปีละ 3 ครั้ง

Comment

คุณพีครับ SZ 1 ปีเปลี่ยน 2 ครั้งจริงหรอครับ ทำไม SZ ที่เข้ามาขายตอนนี้ใช้เวลาไม่ถึง 1 ปีเปลี่ยนไปแล้ว 3 ครั้งหละครับจาก SZ17SP,SZ27SP,SZ37SP ผมเดาอาจจะเกี่ยวกับตอนที่ INTEL ใช้ CoreDuo แล้วพัฒนามาเป็น Core2Duo ก็ได้แต่ผมสังเกตุมาตลอด เอา Series ท็อปของ Sony ที่เข้ามาขายไทยก่อนหน้านี้คือ S Series ใช้เวลาปีหน่อยเปลี่ยนไปถึง 5 ครั้งคือ S17SP,S27SP,S37SP,S45SP ครับผมเลยใช้ข้อนนี้เดาว่ามันประมาณ 4 เดือนน่าจะเปลี่ยน แต่ถึงเปลี่ยนมันก็อัพ Spec นิดเดียวบางทีไม่ได้เปลี่ยนด้วย

Comment

ลืมไป S57SP ด้วยครับตัวเลขด้านหลังอาจจะผิดบ้างเพราะผมก็ลืมๆบ้างแต่ Series S เปลี่ยนไปถึง 5 ครั้งภายในเวลาปีกว่าๆครับ

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...highlight=sony มีคนเอามาขายครับผมว่าน่าซื้อดีครับ ถ้าเป็นผมนะผมเอาเลย

Comment

SZ17 ออกมาตั้งแต่ปีที่แล้วครับ (2005)

SZ27 กับ SZ37 ออกปีนี้ (2006)

Comment

อันนี้เป็น List ข้อมูลเก่า ที่ผมเก็บไว้ในเครื่องนะครับ

ลองดูวันที่แล้วกัน ว่ารุ่นไหน เข้าไทยมาประมาณไหน

จริงๆมีอีกเยอะมาก แต่คงเอาให้ดูได้แค่นี้

Comment

S Series ตัวสุดท้ายที่เข้าไทย คือ S58 (เมืองนอกใช้ชื่อ S57) และเดือนต่อมา ก็มี SZ17 เข้ามาแทนที่

จริงๆแล้ว S58 ต้องเข้าไทยเร็วกว่านี้ เพื่อให้ช่องเกิดช่องว่างระหว่าง S58 และ SZ17 ที่อยู่ใน Theme เดียวกัน คือเน้นขายตลาด Business

จริงๆแล้ว S Series มีขนาดใหญ่กว่า SZ Series นะครับ ถ้าจะเรียกว่า SZ เป็น S เอามาอัพเกรดคงไม่ได้ มันอยู่คนละสายพานกันเลย

Comment

วันนี้ไปหวดมาแล้วครับที่ Sony Universe พี่เค้าแนะนำดีอธิบายเกี่ยวกับตัวเครื่องให้ดีมากฮะซื้อยี่ห้ออื่นไม่รู้ได้อย่างงี้ป่าว เค้าตรวจdeadpixelให้ดูด้วย เค้าให้เราดูแต่เราดูแล้วก็ไม่มีไร เห็นเค้าบอกว่าพวกเครื่องที่เป็นjapanจะแทบไม่มีdeadpixelเลยเพราะเค้าตรวจสอบมาให้แล้วไม่เหมือนเครื่องchina เราบอกว่าของแถมsz35ไมน้อยจังไม่เห็นเหมือนsz31ที่แถมกล้องดิจิตอลเค้าบอกว่าsz31ขายยากเพราะspecต่ำคนส่วนใหญ่เลย เอาsz35 sz37เพราะจะได้ไม่ต้องมาอัพเกรดอีก เค้าเลยแถมไวเลสเม้าให้เราอีกตัวดีใจจัง เรายังไม่ได้ซื้อประกันเพิ่มเลยรอใกล้หนึ่งปีก่อนค่อยซื้อดูแล้วเสียงเครื่องเงียบมากเลยครับชอบอิอิแต่ดูงานประกอบแล้วแข็งแรงดีครับ ซื้อเครื่องนี้มาคงกินม่าม่าหลายเดือนแน่เลยเราY_Y แต่สู้ๆครับอิอิ

Comment

ขอการันตีครับ ถ้าเข้าไปที่ Sony Universe หรือ Sony Style จะได้รับการบริการที่ดีกว่า Sony Authorize ทั่วไปราวฟ้ากับเหว

และถ้าเจอ Sony Universe สาขาไหนบริการไม่ดี บอกได้เลยครับ เดี๋ยวทำ Report ส่งผู้บริหารให้เลย

Comment

Working...
                              X