ตอนแรกใช้วิสต้า sp1 ตอนที่มันเพิ่งออก pack ใหม่ก็ยังเซ็ต vpn connection ได้ตามปรกติ แต่พอกดอัพเดทวินโดวส์ไปสักระยะปรากฏว่าเมนูการทำ connect เปลี่ยนไป + กับไม่สามารถconnect vpn ได้เลย(สร้างได้ แต่ vpn ไม่ติด) ผมเลยคิดว่ามีอะไรผิดปรกติกับสิทธิ์หรือ server ที่จะทำ vpn ไปรึป่าว เลยไปใช้อีกเครื่องที่เป็น winXP vpn ดู ปรากฏว่ายัง connect ได้ตามปรกติครับ เลยขอสอบถามหน่อยว่ามีใครที่ใช้ vista sp1 ทำ vpn ไปที่บริษัทได้บ้างรึป่าว หรือ os ผมมีปัญหาซะแล้วครับ

ปล. ก่อนหน้านี้ที่ทำ vpn บน vista ได้นั้น ตรงหน้าเมนู create connection มันจะเป็นรูปอีกแบบนึงครับ คล้ายๆม้านั่ง แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็นรูปเหมือนตึกกระจกแทน ??